Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยสอนวิธีเอา บอร์ด SMF ลง เว็บส่วนตัวหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยสอนวิธีเอา บอร์ด SMF ลง เว็บส่วนตัวหน่อยครับ

คือไปสมัครและ ลองทดสอบใน localhost เรียบร้อยแล้วครับ
    คราวนี้ พอดีทำเว็บส่วนตัวอยู่แล้วอยากจะเอา บอร์ด SMF มาลงไว้เป็น Forum ของบอร์ด เช่น web ผม
    www.???.th.gs/ อยากเอาบอร์ดไปลงในโฮสอื่น เพราะ th.gs เก็บได้แค่ 10mb โดยจะอัพผ่านทาง FTP
    ไม่ทราบว่าตั้งแต่ขั้นตอนนี้ต้องทำไงต่อเหรอครับ อยากให้ บอร์ด ที่อัพเข้าอีกโฮสนึง มี adress เป็น www.???.th.gs/forum อะไรหยั่งงี้อ่ะครับ
    ช่วยสอนหน่อยนะครับ คือไมรู้ว่าทำไงจะเชื่อม แอดเดรส ระหว่าง บอร์ดสำเร็จรูปกับ Adress web เรา
    อ่ะครับ

งั้นง่ายๆ ครับ
    หาโฮสฟรี อ๋อ เอาโดเมนเมนฟรีมาลองด้วยก้อได้ผมรู้ที่จดสั้นๆ
    ถ้าเคยลงแล้ว
    ถ้าเรา จะให้อยู่แบบ www.???.????/board ก้อสร้าง ก้อแก้ชื่อfolder smf เป็นboardแล้วจับโยนขึ้น โฮสครับ
    สม
    ข้อต่างมีนิดเดี๋ยวครับ แค่ ชื่อข้อมูลติดต่อ data base ครับ ลองไปดูในนี้ครับมีรูปประกอบด้วย วิธีติดตั้ง smf บน sever จริง
    http://www.kradarndum.com/main/content/view/39/47/
    อ๋อแถมด้วยวิธี ใช้ โดเมนฟรี + โฮสฟรี แล้วเอามารวมกัน ฟรีครับ
    ไปอ่านต่อนะ
    วิธี เป็นเว็บมาสเตอร์ แบบ ฟรี โดเมนสั้น ๆ โฮสฟรี 250MB
    ถ้าขี้เกียจไปอ่านก้อคลิ๊กข้างล่างไปสมัครกันเลย

สมัครโดเมนฟรี

สมัครโฮสฟรี

Comment

Working...
    X