Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu E6300 เปิดเครื่องมาความร้อนก็ 60 C แล้วครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu E6300 เปิดเครื่องมาความร้อนก็ 60 C แล้วครับ

เพิ่งถอยคอมออกมาได้ 2 อาทิตย์ cpu intel E6300 เปิดเครื่องมาความร้อนก็ 60 c แล้วครับ ไปถามที่ร้านเค้าบอกว่าเป็นประกัน original ต้องส่ง ems เคลมเมืองนอก ควรทำอย่างไงดีครับ

บอกรรายละเอียด spec เครื่อง หน่อยครับ

Comment

mainboard ของ asus รุ่น ราคาประมาณ 4000 นิดๆ
      vga ของ geforce7600gt
      ram kington 512*2

Comment

มันมี 2 แบบ ครับ
        1เซ็นเซอร์ อุณหภูมอมันเพี้ยน อันนี้เป็นกันได้ทุกบอร์ด ไม่ถือว่าผิดปกติครับ
        2ลอง ถอด ซิ้งมา ทาซิลิโคนดู ใหม่ครับ

Comment

ผมลองถอดออกมาทาซิลิโคนรอบนึงแล้วครับ แต่อุณหภูมิก็ยังเท่าเดิมครับ
          ผมควรส่งเคลมรึป่าวครับ

Comment

-ตรวจดูค่าความร้อนใน BIOS และตรวจระดับแรงดันไฟฟ้าเลี้ยง CPU ต้องไม่เกิน 1.35V

-ตรวจดูความร้อน MB ด้วย

Comment

งง เรื่องประกันoriginal
              คุณหิ้วมาเอง หรือ ซื้อจากร้านไหน

Comment

ตอนแรกผมก็ งง คับ ความร้อนขึ้น 60องศา

พอผมไปลดไฟ เหลือ 1.15 v ลดเหลือ ราวๆ 50องศา ได้คับ พอถูกไถไปได้คับ

อือ ผมว่าลองเอาไปเทสกับเครื่องคนอื่นดูก่อนไหมคับ พอดีผมลองเอาไปเทสแล้ว cpu มันก็ปกติดี

ผมว่าเป็นที่บอร์ดมากกว่าคับ
                ------------------

ส่งไปเครมเมืองนอกเลยหรือคับ กำแท้ๆ ขนาดรอของที่ประเทศไทยยังนานแล้วส่งไปนอกไม่รอจน

รากงอกเลยหรือเนี้ย

Comment

ถ้าเอาไปลองกับเมนบอร์ดตัวอื่นแล้วปรกติ
                  ผมว่า....คุณน่าจะลองอัพเดทไบออสของเมนบอร์ดน่ะครับ

Comment

ผมว่าเคลมบอร์ดไปเลยดีก่าง่ายดี

Comment

Working...
                    X