Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยครับ

คือว่าผมจะเปลี่ยน Block น้ำนะครับ ตอนนี้ผมใช้ 745 อยู่ครับ ถ้าผมจะใช้ของ Thermalright XWB-01 ตัวนี้หน้าสนไหมครับ แต่ดูในเว็บแล้วไม่เห็นมีใครใช้กันครับ หรือว่าจะเก็บเงินเพิ่มแล้ว
    ซื้อ Swiftech Apogee gex ดีครับ
    ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

ไม่รู้สิ รอคนต่อไป
    แต่เป็นผมจะเล่นตัว Swiftech Apogee-GT Extreme ครับ ตัว GTX แพงกว่าตัว GT ตั้ง 800 บาท แต่ดีกว่าแค่นิดเดียวเอง (แต่สวย)
    เมื่อวานกะไปซื้อ Swiftech Apogee-GT Extreme แต่ของหมด ต้องรอหลังสงกราณ ของถึงจะมา

Comment

มมันซื้อได้จากที่ไหนหละครับ ?
      GLORIOUS PC MASTER RACE
      May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

สนใจ ยู เอฟ โอ บ่ออ้าย

Comment

Originally posted by j.mo View Post
          สนใจ ยู เอฟ โอ บ่ออ้าย
          มันคือตัวไหนครับ มีรูปหรือเปล่าครับ เอามาให้ดูหน่อย

Comment

เป็นผมเลือก SWIF GTX ครับ ค่อย เก็บเงิน ครับ รู้สึกว่าตอนเน้ของจะหมดเข้าหลังสงกรานครับ(หรือเอาเงินไปเที่ยวสงกรานหมด -*- )

Comment

เห็นเขาบอกตัวนี้ใช้ปั้มแรงๆจะเห็นผล

Comment

ผมใช้อยู่ครับ เย็นกว่า Swiftech GT แต่มันกินแรงดันน้ำมากครับ ถ้าใน Loop มีบล๊อกหลายตัวเล่น Swiftech ดีกว่า แต่ถ้าใช้ตัวเดียวปั้ม TT P500 ตัวเดียว เอาอยู่ (ผมเดินสายสั้นใน Case นะครับ) กับหม้อน้ำสองตอน แต่ถ้ามีบล๊อกอื่นใน Loop ด้วย GT ดีกว่าพอสมควรเลย (ต่างกันสองสามองศา) อ้อตัวนี้ต้องใช้สายครึ่งนี้วนะครับ

Comment

เหอๆ ผมปั้มตู้ปลา 900L/h ต่อ Swiftech GT ตัวเดียวจะเอาอยู่มั้ยเนี่ย

Comment

Working...
                  X