Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD ยังร้อนอยู่ไหม ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD ยังร้อนอยู่ไหม ?

คือผมอยากรู้ว่า AMD ขจัดปัญหาความร้อนของ CPU หายขาดหรือยังครับ
    พอดีผมว่าจะ Up เครื่องใหม่แต่ยังอยากเล่น AMD ต่อไปครับเพราะ ของเขาใช้
    เล่นเกมส์นี้ เรียกได้สุดยอดจริงๆๆๆๆ และอยากลองทำการ Overclock CPU บ้างอ่ะครับ

ผมว่าตอนนี้ AMD เย็นกว่า Intel อะครับ จากที่ไช้ๆมา

Comment

ถ้ามองแต่ความร้อนล่ะก็ร้อนกว่าแน่ๆ แต่ถ้าเทียบเรื่อง ความร้อน/ความเร็ว/ราคา ละก้อ amd กินขาด

Comment

cool & quite

Comment

ผมว่ามันหายขาดไปตั้งแต่เป็นAtlon64แล้วนะ.....

Comment

เขาเลือกร้อนมาตั้งแต่สายการผลิต 0.13 ไมครอน เมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว แล้วน่ะครับ
            ----------------------
            ตั้งแต่คอร์โทโรเบรดเรื่อยมา รอบพัดลมไม่สูง ความร้อนไม่มาก และสามารถคล๊อกได้ไกล
            ยิ่งหลังๆนี่ เย็นกว่าอินเทลอีกครับ อยู่ที่ประมาณ 35 - 40 องศาแค่นั้นเองครับ
            ตอบได้ไม่ยากเลยครับ ว่าไม่ร้อนแล้วล่ะครับ
            ความร้อนในอดีตนั้น ต้องนย้อนไปสมัย ทันเดอร์เบิร์ด(นกไฟ) และ พาโรมิโน่ โน่น เลยครับ
            ตอนนี้เอเอ็มดีขึ้นชื่อเรื่องความเย็นแล้วนะครับ

Comment

ใช้อยู่ ซิงค์เดิมๆ เย็นครับ

Comment

เย็นสบายครับ

Comment

ยังดีครับมาถามก่อน
                  เพื่อนผมครับไม่รู้แล้วไปอวดรู้ ไปโวยวายว่าAMDร้อนทั้งที่มันยังใช้P4 423อยู่เลย(ชื่อซ็อกเก็ตถูกรึเปล่ารุ่นก่อน478น่ะพอดีไม่ค่อยทันรุ่นนั้น)

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
                    ยังดีครับมาถามก่อน
                    เพื่อนผมครับไม่รู้แล้วไปอวดรู้ ไปโวยวายว่าAMDร้อนทั้งที่มันยังใช้P4 423อยู่เลย(ชื่อซ็อกเก็ตถูกรึเปล่ารุ่นก่อน478น่ะพอดีไม่ค่อยทันรุ่นนั้น)
                    ------------------
                    ถูกแล้วครับ ซ๊อกเก็ต 423 ที่ออกมาทำตลาดไม่ถึงปีแล้วออก 478 มาตอนนั้นผมเองก็ซื้อ 423 มาใช้ครับ
                    ------------------
                    ยังเจ็บใจ อินเทลไม่หายเลยครับ กรรม ย้ายซ๊อกเก็ตซะงั้นทั้งๆที่พึ่งจะวางขาย ทุกวันนี้งอนหันมาสนใจ เอเอ็มดีเต็มตัวครับ งอน...เชอะ...

Comment

เอาหน้าไปจ่อซีพียู ยังหนาวๆเลยครับ

Comment

AMD Athlon 64 3000+ พัดลมเดิมๆ ที่แถมมา

เปิดเครื่องแล้ว มีน้ำแข็งเกาะด้วย ครับ หนาวววววว.......

Comment

หนาวจนเปิดไว้ในห้องแทนแอร์ได้เลยปะครับ 555+

Comment

เย็นมากครับ จอร้อนกว่ามาก ยิ่งเวลาดูหนัง หรือดูเวป ต้องห้าม จอยิ่งร้อน CPuเฉยๆอยุ่เลย

Comment

คอมเม้นต์ว่า "เย็น" อีก 1 เสียงครับ ผมคล๊อกตามลายเซน ซิ้งค์เดิม
                              พัดลมเดิม Idel อยู่ที่ 38-39 C เองครับ แต่ติดพัดลมให้เคสหน่อย + จัดสายไฟดีๆครับ^^"

Comment

Working...
                              X