overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: AMD ยังร้อนอยู่ไหม ?

OverclockZone Member TOM_PCS's Avatar

Thumbs up AMD ยังร้อนอยู่ไหม ?

คือผมอยากรู้ว่า AMD ขจัดปัญหาความร้อนของ CPU หายขาดหรือยังครับ
    พอดีผมว่าจะ Up เครื่องใหม่แต่ยังอยากเล่น AMD ต่อไปครับเพราะ ของเขาใช้
    เล่นเกมส์นี้ เรียกได้สุดยอดจริงๆๆๆๆ และอยากลองทำการ Overclock CPU บ้างอ่ะครับ

OverclockZone Member Cesc's Avatar
    Creative University

ผมว่าตอนนี้ AMD เย็นกว่า Intel อะครับ จากที่ไช้ๆมา

OverclockZone Member devil's Avatar

ถ้ามองแต่ความร้อนล่ะก็ร้อนกว่าแน่ๆ แต่ถ้าเทียบเรื่อง ความร้อน/ความเร็ว/ราคา ละก้อ amd กินขาด

Mac Addict User tassapon's Avatar

cool & quite

OverclockZone Member

ผมว่ามันหายขาดไปตั้งแต่เป็นAtlon64แล้วนะ.....

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

เขาเลือกร้อนมาตั้งแต่สายการผลิต 0.13 ไมครอน เมื่อ 4-5 ปีที่แล้ว แล้วน่ะครับ
    ----------------------
    ตั้งแต่คอร์โทโรเบรดเรื่อยมา รอบพัดลมไม่สูง ความร้อนไม่มาก และสามารถคล๊อกได้ไกล
    ยิ่งหลังๆนี่ เย็นกว่าอินเทลอีกครับ อยู่ที่ประมาณ 35 - 40 องศาแค่นั้นเองครับ
    ตอบได้ไม่ยากเลยครับ ว่าไม่ร้อนแล้วล่ะครับ
    ความร้อนในอดีตนั้น ต้องนย้อนไปสมัย ทันเดอร์เบิร์ด(นกไฟ) และ พาโรมิโน่ โน่น เลยครับ
    ตอนนี้เอเอ็มดีขึ้นชื่อเรื่องความเย็นแล้วนะครับ

OverclockZone Member star2exodus's Avatar

ใช้อยู่ ซิงค์เดิมๆ เย็นครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เย็นสบายครับ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ยังดีครับมาถามก่อน
    เพื่อนผมครับไม่รู้แล้วไปอวดรู้ ไปโวยวายว่าAMDร้อนทั้งที่มันยังใช้P4 423อยู่เลย(ชื่อซ็อกเก็ตถูกรึเปล่ารุ่นก่อน478น่ะพอดีไม่ค่อยทันรุ่นนั้น)

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    ยังดีครับมาถามก่อน
    เพื่อนผมครับไม่รู้แล้วไปอวดรู้ ไปโวยวายว่าAMDร้อนทั้งที่มันยังใช้P4 423อยู่เลย(ชื่อซ็อกเก็ตถูกรึเปล่ารุ่นก่อน478น่ะพอดีไม่ค่อยทันรุ่นนั้น)
    ------------------
    ถูกแล้วครับ ซ๊อกเก็ต 423 ที่ออกมาทำตลาดไม่ถึงปีแล้วออก 478 มาตอนนั้นผมเองก็ซื้อ 423 มาใช้ครับ
    ------------------
    ยังเจ็บใจ อินเทลไม่หายเลยครับ กรรม ย้ายซ๊อกเก็ตซะงั้นทั้งๆที่พึ่งจะวางขาย ทุกวันนี้งอนหันมาสนใจ เอเอ็มดีเต็มตัวครับ งอน...เชอะ...

OverclockZone Member iaung's Avatar

เอาหน้าไปจ่อซีพียู ยังหนาวๆเลยครับ

Toyo
    Guest

AMD Athlon 64 3000+ พัดลมเดิมๆ ที่แถมมา

เปิดเครื่องแล้ว มีน้ำแข็งเกาะด้วย ครับ หนาวววววว.......

OverclockZone Member lchayawatl's Avatar

หนาวจนเปิดไว้ในห้องแทนแอร์ได้เลยปะครับ 555+

vango
    Guest

เย็นมากครับ จอร้อนกว่ามาก ยิ่งเวลาดูหนัง หรือดูเวป ต้องห้าม จอยิ่งร้อน CPuเฉยๆอยุ่เลย

OverclockZone Member colingpowder's Avatar
    ฉะเชิงเทรา ในห้องรกๆ (รังกระถิด)

คอมเม้นต์ว่า "เย็น" อีก 1 เสียงครับ ผมคล๊อกตามลายเซน ซิ้งค์เดิม
    พัดลมเดิม Idel อยู่ที่ 38-39 C เองครับ แต่ติดพัดลมให้เคสหน่อย + จัดสายไฟดีๆครับ^^"

OverclockZone Member Kunio's Avatar
    อยู่ข้างๆสาวแว่นตลอดไป...ว่าแต่จะไปหาไหนอะ ?

สมพร.................3200+ 64 bit เย็นโคตรเลย...ผมใช้2600+Barton 42-46 องศาเองนะ

Bookmarks

Bookmarks