Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram 1GB เล่น Gear of war ได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram 1GB เล่น Gear of war ได้มั้ยครับ

ผมมี Ram 1GB Bus 533 512*2 อ่ะครับไม่ทราบว่าจะเล่น Gear of war ได้รึเปล่าครับเพราะพอเปิดเครื่องมามันก็ใช้ Ram ไปแล้ว 350MB ไม่ทราบว่าจะเล่น Gear of war 1ได้มั้ยนี่แล้วถ้าจะเพิ่ม Ramไป1 GB จะคุ้มเปล่าครับเพราะบอร์ดผมรุ่น ASUS P5VD2-X ทำงานแบบ Single Channal จะดีมั้ยเพราะ ram ชิ้นนึงก็ประมาณ 300 กว่าบาทเองด้วยจะดีมั้ยหรือยังไงดีครับ

กังวลมากๆ

กระตุกชัวร์

Comment

1.5 GB 2GB

Comment

อ่อลืมบอกไปผมใช้ Window Xp แล้วตกลงผมจะเพิ่ม Ram อีก 1GB ดีมั้ย ให้มันเป็น 2 GB แต่มันทำงานที่ Single Channal อ่ะครับเพราะบอร์ดมันทำได้แค่นี้ไว้เก็บเปลี่ยนบอร์ดอีกทีดีกว่าแต่ยังไงก็ขอใด้เล่น gear of war เหอะครับ

Comment

ใครว่ากระตุกคับเพือนผม 1GB ปรับสุดทุกอย่างยังลื่นเลย

Comment

ใช้การ์ดจออะไรครับ?
            1GB เล่นได้แน่ๆ แต่ถ้าเพิ่ม 2GB ก็ดีครับ เผื่อเกมส์อื่นๆด้วย

Comment

ต้องวัดกันที่การ์ดจอครับ แรม 1 GB พอทน 2 GB ก็ดี
              การ์ดจอดีดีก็อาจเล่นได้ลื่นพอสมควร แต่จะเอาแบบสุดๆ
              แล้วลื่นปรืดปราดก็คงลำบากใจ

Comment

2 จิกปลอดภัยสุด

Comment

อ่อครับขอบคุณมากครับ

Comment

เกินไว้ดีกว่าขาดครับ 2Gbกำลังดี แต่การ์ดจอเป็นส่วนสำคัญสุด

Comment

ถามว่าเล่นได้มั๊ย เล่นได้ครับผม กระตุกไม่กระตุกอยู่ที่การ์ดจอด้วยครับ ^^~

Comment

ผมรู้เกินไว้ดีกว่าขาดแต่เงินไม่มีจะเสียหง่ะครับอีกอย่างบอร์ดผมไม่ดีไว้รอเปลี่ยนทีเดียวอีก 2 ปีเลยตอนนี้ขอเปลี่ยนแต่การ์ดจอพอแหละจะเอาไว้เล่นเกมส์นิดหน่อย

Comment

พึ่งเล่นจบไปรอบ 2จิก สบายหายห่วง

Comment

1 GB จะกระตุกตอนโหลดที่นั้นล่ะ

Comment

Ram 1GB Bus 533 512*2 ไม่ไหวมั้งลองเพิ่มดีกว่านะ

Comment

Working...
                              X