Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปกให้หน่อยครับ มีงบ 8000-9000 ขอเป็น intel ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปกให้หน่อยครับ มีงบ 8000-9000 ขอเป็น intel ครับ

กำลังะเปลี่ยนคอมฯใหม่ครับ ตัวเก่ามันสิ้นอายุขัยไปแล้ว
    อยากได้เป็นC2D เอาไว้ทำงานเอกสาร ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต เล่นเกมจำพวก tycoon ต่างๆ เกม sim แล้วก็ stronghold crusader ไม่เน้นเรื่องภาพสวย แต่เน้นใช้งานแล้วไม่สะดุด ไม่อืดครับผม
    มีงบอยู่ 8000-9000 ถ้าได้ราคาแถวเซียร์รังสิตจะดีมากครับ เพราะคงซื้อแถวๆนั้น
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ที่ผมลองคิดไว้ (ตามประสามือใหม่ ไม่เคยประกอบคอมเลยในชีวิต)นะครับ
    Pentium dual core E2160 1.8 GHz
    Ram 512MB*2 DDR2 667
    Asrock wolfdale 1333 D667 R.2
    HDD 80-160 GB SATA II 8MB
    vga on board
    DVD-RW + Floppy
    ประมาณนี้ครับ แต่ผมไม่ค่อยรู้เรื่องราคาเท่าไหร่น่ะครับ

Comment

Working...
    X