Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบความเห็นของแต่ละท่านหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบความเห็นของแต่ละท่านหน่อยครับ

คือว่าจากที่ผมได้ไปเห็นบทความ หรือความคิดเห็นต่างๆที่เค้าโพสไว้ในหน้าเว็บต่างๆ เกี่ยวกับการเปรียบเทียบระหว่าง Browser ต่างๆมา สรุปแล้วจุดประสงค์ที่แท้จริงเค้าต้องการอะไรกันแน่ระหว่าง ความเร็ว ความเสถียร หน้าตา คุณสมบัติของแต่ละBrowser หรือที่กินแรมน้อยที่สุด สำหรับท่านแล้วเป็นอย่างไรครับ
    ลองดูที่นี่ได้ครับ

แล้วจะได้นำมาเป็นแนวทางมั่งครับ

ความเห็นส่วนตัวลองใช้Firefox ดีกว่า IEคับ แต่ หมาไฟมีปัญหาเรื่องใช้ไปนานๆแล้วจะกินแรมมาก ลองชั่งใจดูเอาเองนะคับ เพราะว่าหมาไฟ 3.0 ยังไม่เคยลองอ่ะคับ รอท่านอื่นมาตอบบ้าง

ปล... ผมใช้ Maxthon อ่ะคับ มีดีกว่า IE และหมาไฟ

Comment

เคยลองใช้ Firefox เหมือนกันเร็วดี แต่ไม่ชินหน้าตามัน ก็เลยกลับมาใช้ IE เหมือนเดิม

Comment

แล้วแต่คนที่ใช้งานแหละครับ ส่วนตัวชอบหมาไฟ เพราะพวก add-on เสริมลูกเล่น สกินเยอะ ระบบจัดการการเซพเวปข้อมูล และ รู้สึกว่าปลอดภัยกว่าเมื่อก่อนเวลาเข้าเวปที่เสี่ยงๆติดไวรัส สปายแวร์
        เมื่อก่อนใช้ IE5-6 โดนสปายแวร์เล่น เลยหันมาใช้หมาไฟ รุ่น1.5 น่าจะ ราวๆ 5-6 ปีก่อน
        ถูกใจตรงที่มันเปิด tab หน้าเวปใหม่ๆใน tabเดิม ไม่ต้องเปิดหน้าเวปหลายๆตัวเหมือนตอนใช้ IE6
        แรกๆไม่ค่อยชอบ ตัดคำภาษาไทยยังไม่ดี แต่พอตัวใหม่พัฒนามาเรื่อยๆ ก็ชอบถูกใจ ใช้งานมาจนถึงตอนนี้
        เคยลองไปใช้ Maxthon Opera กับ IE 7 ก็ยังไม่ถูกใจ

หมาไฟกินแรมโหดร้าย แต่ทำใจแหละ (=_=o)

Comment

ใช้ Firefox 3.5 ครับ เร็วดีมาก และ Firefox 2.0.0.13 เจ้า IE ไม่ค่อยได้ใช้ เนตแรงต่ำกว่าจะเปิดได้แต่ละทีแล่นเอาหลับเลย

Comment

Working...
          X