Announcement

Collapse
No announcement yet.

2600XT DDR4 เปิดเครื่องภาพไม่ขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2600XT DDR4 เปิดเครื่องภาพไม่ขึ้นครับ

วันนี้ผมไปซื้อ sapphire 2600xt ddr4 มือสองมาครับ ปรากฏว่าเสียบแล้วพัดลมหมุน เครื่องทำงานปกติแต่ภาพไม่ขึ้นครับ วินโดร์ detect การดไม่เจอครับ ถ้าเสียบสายจอที่ออนบอร์ดภาพถึงขึ้นปกติครับ ตั้งในไบออสให้เป็น PCI-E แล้วครับ อาการแบบนี้เป็นที่การดจอไหมครับ
    ประกัน HWH ซะด้วย -*-

ทำความสะอาดคอนแท็คดูอีกทีสิครับ

Comment

Originally posted by aey View Post
      ทำความสะอาดคอนแท็คดูอีกทีสิครับ
      ยางลบๆแล้วครับ

Comment

งงๆ

ตกลงเสียบไปแล้วหน้าจอติดไหมครับ

แล้วที่ Windows detect card ไม่เจอหมายถึงเสียบใช้ On Board แล้ว Windows ไม่เจอเหรอ

สุดท้าย M/B ยี่ห้ออะไรครับ

Comment

นั่นสิครับ บอร์ด ยี่ห้ออะไร ยังไง ไม่ได้ ก็เคลม ประกัน HWH ด้วยสิ- -

Comment

Originally posted by คิม View Post
            งงๆ

ตกลงเสียบไปแล้วหน้าจอติดไหมครับ

แล้วที่ Windows detect card ไม่เจอหมายถึงเสียบใช้ On Board แล้ว Windows ไม่เจอเหรอ

สุดท้าย M/B ยี่ห้ออะไรครับ
            ถ้าสายจอที่ตัวการดจอภาพไม่ขึ้นครับ ต้องย้ายมาใช้ออนบอร์ดถึงภาพจะขึ้น วินโดไม่เจอการดที่เสียบเข้าไปด้วยครับ

บอร์ด Msi K9AG NEO Digitalครับ

Comment

เอาการดจอไปเทสที่ร้านมาแล้วครับ การดจอไม่มีปัญหา อาการเหมือนจะเมนบอร์ดปิดออนบอร์ดไม่ได้ยังไงไม่รู้ครับ

Comment

เซต primary ให้เป็น pci-ex
                ถ้ายังไม่ได้ สงสัยต้องเอาบอร์ดไปเคลมครับ

Comment

Originally posted by xsamuraix View Post
                  เซต primary ให้เป็น pci-ex
                  ถ้ายังไม่ได้ สงสัยต้องเอาบอร์ดไปเคลมครับ
                  เดี๋ยวลองเอาการดตัวอื่นมาเทสกับบอร์ดนี้ดูคับ ถ้าใช้ได้แสดงว่าบอร์ดกะการดชะตาไม่ตรงกัน

Comment

ปํญหานี้ผมเคยเจอเหมือนกันครับ ...

เหมือนกับว่า m/b มันไม่รองรับ vga ซะงั้น (แต่ vga เป็น 2600xt 512mb ddr3)

เอา vga ไปใส่กับบอร์ดอื่นก็เปิดติด ... เอา vga ตัวอื่นมาเสียบกับ m/b ตัสนี้ก็ติด - -"

แก้ยังก็ไม่ได้ ... จนต้องเปลี่ยนบอร์ดครับ เผอิญมีบอร์ดอยู่หลายตัว เลยโชคดีไป หึ หึ

Comment

MB เสียบไฟเป็น24พิน ผมใช้psu 20พินเสียบจะมีผลมั้ยคับ (ในคู่มือเมนบอร์ดบอกเสียบได้ครับ)

Comment

Originally posted by 4604069 View Post
                        MB เสียบไฟเป็น24พิน ผมใช้psu 20พินเสียบจะมีผลมั้ยคับ (ในคู่มือเมนบอร์ดบอกเสียบได้ครับ)
                        ไม่น่าจะเกี่ยวครับ
                        ลองแฟลชไบออสเมนบอร์ดเป็นตัวใหม่ๆ ดูครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                          ไม่น่าจะเกี่ยวครับ
                          ลองแฟลชไบออสเมนบอร์ดเป็นตัวใหม่ๆ ดูครับ
                          flash ล่าสุดแล้วครับ สงสัยต้องเปลี่ยนรุ่นการดซะแล้ว อดใช้การดยาวๆเลย

Comment

PSU ไรอ่ะคับ - -

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
                              PSU ไรอ่ะคับ - -
                              delta 350w ครับ

Comment

Working...
                              X