Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตร P5KR - Q6600 - CORSAIR ท่านใดเป็นเทพแล้วเคยใช้ที่บอกเข้ามาแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตร P5KR - Q6600 - CORSAIR ท่านใดเป็นเทพแล้วเคยใช้ที่บอกเข้ามาแนะนำหน่อยครับ

อยาก OC บ้างลองของ
    ไม่เคยลาก แรมเลย
    ลากแต่ CPU
    ลากไปที่ 400*8 ไฟเดิมอะ
    อย่างเดียว อยากลากแรมให้ได้สัก 1000 ต้องปรับไรบ้างครับ

ไม่เคยลากแรมเลย งั้นลองทดแรมไปซัก 4:5 ที่CPU400*8 นี่แหละครับ

แรมจะวิ่งที่บัส 1000 พอดี

ปล.ขอให้แต๊ปครับ

Comment

ทดแรม 1:1 ลาก Q6600 ไปซัก 400*9 จากนั้นกดบัสแรม 4-4-4-10 โลด

ถ้าคิดว่ามันเสถียรแล้วสำหรับ CPU ก็ ปรับ CL5-5-5-15 แล้วทด 1:1.25 = 1000 พอดีครับ

นอกนั้นตามเกรียนเต้

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
        ทดแรม 1:1 ลาก Q6600 ไปซัก 400*9 จากนั้นกดบัสแรม 4-4-4-10 โลด

ถ้าคิดว่ามันเสถียรแล้วสำหรับ CPU ก็ ปรับ CL5-5-5-15 แล้วทด 1:1.25 = 1000 พอดีครับ

นอกนั้นตามเกรียนเต้
        ทดแรมปรับตรงไหนอะครับ

Comment

ทำตามที่คนแก่ๆ บอกเลยครับ

Comment

อยากเห็นภาพใน bios อะครับ
            ว่าต้องปรับอะไรตรงไหน
            โดยเฉพาะค่าไฟต่างๆ เพราะมันมีให้ปรับเยอะอะครับ
            แล้วไฟแรมได้มากสุดที่เท่าไหร่ ถ้าปรับไปที่ 2.4 เยอะเกินไปไหม(ไม่กล้า)
            ช่วยแนะนำอีกสักทีแบบเห็นภาพได้จะดีมากครับ
            ขอบพระคุณมากๆๆๆ

Comment

ถ่ายรูป Bios ของท่านมาครับ เดี่ยวเค้าก็ช่วยแนะนำกันเองแหละ

Comment

^ ^
                ^ ^
                เกรียนจะโชว์พลังแล้ว

Comment

Working...
                X