Announcement

Collapse
No announcement yet.

เหตุเกิดเพราะ P4M80-M4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เหตุเกิดเพราะ P4M80-M4

ไม่รู้ว่าตั้งถูกหมวดป่าวอ่ะคับ แต่อยากขอคำแนะนำหน่อย

คือผมใช้รุ่น 478 นะคับ CPU 2.80/533

วันนึงมัน boot ไม่ติดอ่ะครับ ผมเลยลองเช็คดูปรากฎว่า พอถอด VGA แล้วบูทขึ้น
    ผมก็คิดว่า VGA Card เสีย (GF6200 Forsa 256MB 64bit) เลยเอาไปส่งเคลม
    เค้าก็ให้ตัวใหม่มาเลยคับ (ไม่รู้ทำไม ได้ของใหม่ตลอด) ผมก็ไปเสียบ ไม่ติดอีก !

มันชักยังไงๆ ผมเลยเอาการ์ดจอไปลองบ้านเพื่อนคับ ก็ใช้ได้ตามปกติครับ (ของใหม่นิ)
    ผมเลยสรุปว่าตัวบอร์ดผม slot AGP เสียคับ ปัญหามันเริ่มจากตรงนี้อ่ะครับ

ผมซื้อจาก Advice นะครับ ไม่เคยมีปัญหาเลย แต่ครั้งนี้ รายงานระบุว่า
    บอร์ดผมมีรอยกาวเลอะ -?- ได้ไง barcode มีรอยขาด -?- ซัพไพเลอร์ไม่รับเคลม

คือก่อนส่งไปผมดูสภาพมันก็เรียบร้อยดีอ่ะครับ ผมสงสัยว่าบอร์ดรุ่นนี้มันหาของไม่ได้แล้วรึเปล่าคับ
    เค้าเลยไม่ยอมเคลมให้ผม ผมไม่เคยเอากาวทาบอร์ดแน่ครบ -*- จริงๆ
    ผมยังไม่ได้ดูว่าประกันของอะไร เดี่ยวผมจะลองเอาบอร์ดมาเช็ดคราบกาวอะไรที่เค้าบอก
    แล้วลองส่งเคลมใหม่ (ซึ่งไม่น่าจะมีประโยชนไร) ผมก็ทำใจไว้แล้วอ่ะคับ ทำให้ตอนนี้ผมมีของเหลือ
    รุ่น 478 มากเลย ถ้าเคลมไม่ได้ผมอาจจะขายน่ะครับ ช่วยดูราคาให้หน่อยได้มั้ยครับว่าพอจะ
    ขายได้ซักเท่าไหร่

มี CPU P4 2.8 Prescott bus533 ไม่มีประกันมั้งครับ
    VGA FORSA 256MB Geforce6200 64bit (ของใหม่จากการเคลม) ประกันไลฟ์ไทม์
    Rambo/400 256MB น่าจะไม่มีประกัน
    Corsair/400 512MB ประกันไม่แน่ใจ
    และ
    Kingston/667 1GB << อันนี้ไม่เกี่ยวกับที่พังหรอกคับ พอดีของเหลือใช้เดือนเดียวประกันไลฟ์ไทม์

ช่วยแนะนำกันด้วยนะครับ

หาบอด 478 ไหม่ดีกว่า ขายไม่คุ้มหรอกคับ ของผมยังไม่ขายเลย เอาไปให้แม่ใช้

Comment

ยังไงไม่รู้ เหมือนว่าข้อมูลสลับกับคนอื่นนะครับ เลขรหัสผิด

สรุปคือตอนนี้บอร์ดซ่อมอยู่ที่โรงงานครับ หวังว่าจะจบด้วยดีครับ

Comment

ก็ขอให้เคลมได้แล้วกันคับ จะได้ไม่ต้องซื้อใหม่

Comment

แรมโบ้ แรมโเนม ไม่แรง แต่ผมเคยใช้ที่ทำงานจนบัดนี้5ปีแล้ว ไม่เเคยเสียแฮะ..ทำไมมันทนจัง??

Comment

ของเค้า ทนจริงๆคับ -*- สุดยอด

แบบว่าคิงตันพังไป 2 รอบแระอ่า นี้ยังไม่เคยพัง

Comment

ตกลงมันไม่เคลมให้อ่า เซ็งเลย หามือ 2 ในบอร์ดนี้อยู่คับ

ซวยไป

Comment

Working...
              X