Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD PHENOM9850 Overclcok

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD PHENOM9850 Overclcok

ไม่มีข้อมูลมากครับ เเต่เวปนอกเอามา Overclock กันเเล้ว

เล่นตัวคูณกันอย่างเดียวเหรอ น่าจะจะมีลากบัสแถมมาอีกหน่อย

กับโปรแกรมเทสสามัญประจำบ้านพื้นๆสัก 2-3 โปรแกรมเนอะ

แต่ 3.5 นี่ก็เอื๊อกกกก แว้วว

Comment

ไม่มี Bug TLB ก็น่าจะ Overclock ได้หลาย ๆ ส่วนครับ 3.5 เเล้วเป็น 4 หัวเเท้ ๆ นี่ผมว่าเเรงพอตัวเเล้วล่ะ เข้าไทยเมื่อไรยังไม่ทราบครับ เเต่เท่าที่ตามอ่านมานี่รู้สึก 9550/9650/9750 จะมาเดือนนี้นะ ส่วนตัว 3 หัวเข้าเดือน 5 - 6 นู้นเลย

ตอนนี้ผมได้ตัว TLB Disable Ver.1.05 มาใช้เเล้ว คะเเนนไม่ลดเเล้วครับ เเต่ยังมากขึ้นด้วย กำลังลองใช้อยู่ คงไม่นานน่าจะเอามาให้พี่ ๆ น้อง ๆ ได้อ่านเป็นข้อมูล

ชาว Phenom 9500 ไม่ต้องน้อยใจว่า CPU ที่ซื้อ ๆ มาไม่ดีนะครับ เพราะตอนนี้ถึงจะปิด TLB คะเเนนเเละการใช้งานดีขึ้นไม่ลดลงเเล้ว เอาเป็นว่าสักพักผมจะเอาวิธีทำมาลงให้เน้อ เเต่ตอนนี้ขอทำโปรแจ็คงานก่อนเน้อ..

Comment

3.5 my god !!!!

Comment

สงสัยจะได้ซื้อ หุหุ

Comment

ถ้า Phenom ไร้ Bug แล้ว และราคาเป็นมิตร ก็น่าสนอย่างแรงครับ..

Comment

น่าสนใจแหะ แต่ทำไมไม่มีแบบลากบัสมั่ง

Comment

แรงดีน่ะ *-*

Comment

แหมๆ อยากจะรู้จิงๆว่าตัวนี้จับคู่กับ 790FX เล่นตัวคูณก็โหดดีนะ 3.5 แต่อยากเห็นมันเล่นที่บัสสูงๆ อ่ะ ว่ามันจะเข็นกันได้เท่าไหร่ แต่ไฟ 1.52 ชอบก็ตรงนี้แหะ

Comment

ราคาจาก AMD 230$ กว่า ๆ ต่อ 1000 หน่วย เข้าไทยจะเท่าไหร่ครับ

ถ้าไม่เกิน 250$ น่าสนใจเป็นอย่างยิ่ง อิอิ

จับมาลากกับ AX78 ซะเลย เอิ๊ก ๆ

Comment

ฮ่าๆ สงสัยได้ซื้อ ASROCK NF7 มารอเลยนะเนี่ย

ปล.มารอใส่ 6000+ แล้วจะได้เอา ASUS 790FX ใส่ไอ้น่อมซะที

Comment

สงสัยจะเป็นปรากฎการณ์ AMD Strike back

Comment

Working...
                        X