overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 12 of 12

Thread: ปรับ- +เสียงที่ตัวลำโพงCREATURE II

OverclockZone Member uthane's Avatar

Default ปรับ- +เสียงที่ตัวลำโพงCREATURE II

ผมมีลำโพงJBL /Harman Kordon CREATURE II เพิ่งซื้อมาครับ
    พอเอามาเสียบกับcom.แล้วไม่สามารถปรับเพิ่มหรือลดเสียง(ที่ลำโพงตัวเล็ก)ได้เลยครับ ต้องคอยปรับในโปรแกรมเอา
    แต่ว่าพอเอามาเสียบกับเครื่องเล่นMP3แล้ว มันกลับสามารถกดปรับเพิ่มหรือลดเสียงที่ตัวลำโพง(ตัวเล็ก)ได้เฉยเลย งงมากครับ
    ผมลองกับเครื่องcom2ตัว os (คนละVER.กัน)ก็เป็นเหมือนกันครับ
    ขอถามนะครับ มันพังหรือเปล่าครับ มีวิธีแก้ไขไหมครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member JO's Avatar

มันใช้ไฟฟ้าสถิตครับกรณีถ้าเสียบกะ PC แล้วถ้าเท้าเหยียบพื้นโดยตรงพวกคอนกรีตกระเบื้องทำให้ไฟไหลลงพื้นทำให้เรากดไม่ได้ ให้ใส่รองเท้าเวลากด หรือยกเท้าขึ้นเหนือพื้นก็จะกดได้

แต่ที่พวกเครื่อง MP3 หรือ NB มันไม่ได้เสียบปลั๊กอยู่ไฟจะไหลเข้าที่อุปกรณ์พวกนั้นแทนที่จะลงทางขาเราทำให้กดได้แม้เท้าจะเหยียบคอนกรีดหรือกระเบื้องโดยตรง
    Last edited by JO; 5 Apr 2008 at 14:38:25.

OverclockZone Member uthane's Avatar

ขอบคุณครับท่านJO
    ยังไม่ได้ครับเหมือนเดิมครับท่าน ลองหลายวิธีแล้วครับ
    ตอนนี้ผมนั่งบนเก้าอี้ ลองทั้งเท้าติดพื้นและไม่ติดพื้นแล้วครับ เอาหมอนรองก้นก็ยังไม่ได้ครับ

"มันใช้ไฟฟ้าสถิตครับ" ตอนผมลองเสียบกับเครื่องเล่นMP3ขณะกด- +เสียง ก็รู้สึกแปล๊บๆ
    แต่พอลองกับcomไม่รู้สึกเลยครับ

OverclockZone Member JO's Avatar

ลองกดด + - พร้อมกันเสียงจะดับไหมครับ ถ้าให้ชัวร์ๆใส่รองเท้าแล้วยืนกดดูครับ พวกปลอกหมอนที่เป็นผ้าไนลอนก็มีไฟฟ้านะครับ

เมื่อก่อนผมก็เคยใช้ตัวนี้เหมือนกันถ้าเสียบกะ PC ปกติถ้ายืนใส่รองเท้ากด หรือยกขาไม่ให้แตะพื้นก็จะกดได้ หรือถ้าเป็น NB ไม่ได้เสียบปลั๊กนี้ขาเหยียบพื้นตรงๆก็กดได้
    Last edited by JO; 13 Aug 2008 at 17:31:11.

ขอบคุณครับ
    ลองดูแล้วครับ กด - +พร้อมกันตอนเสียบกับcomหรือเครื่องเล่นMP3 ไม่ดับครับ
    มันควรดับเหรอครับ ไปทำงานก่อนครับ ดึกๆ จะมาดูกระทู้ต่อนะครับ

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

Red face

Quote Originally Posted by uthane View Post
    ขอบคุณครับท่านJO

ตอนนี้ผมนั่งบนเก้าอี้ ลองทั้งเท้าติดพื้นและไม่ติดพื้นแล้วครับ

เอาหมอนรองก้นก็ยังไม่ได้ครับ

ตอนผมลองเสียบ ก็รู้สึกแปล๊บๆ ครับ
    ชอบจัง ตัดคำเล่น ออกแนวโรคจิต...หื่น
    อย่าซีเรียส อย่าาคิดมากครับ
    ป๋มว่างจัด 55555

แต่ก็มิได้...นำพา อิอิอิอิ

Quote Originally Posted by ลุงอ๊อด View Post
    ชอบจัง ตัดคำเล่น ออกแนวโรคจิต...หื่น
    อย่าซีเรียส อย่าาคิดมากครับ
    ป๋มว่างจัด 55555

แต่ก็มิได้...นำพา อิอิอิอิ

คิดอะไรเนี่ยลุง

OverclockZone Member rainbowx's Avatar

สงสัย คุณหมดไฟแน่เลย

ลองตามนี้ครับ เคยมีคนตอบไว้แล้ว
    http://www.pantip.com/tech/gadget/to...TE1968250.html
    Last edited by rainbowx; 5 Apr 2008 at 19:01:02.

ขอบคุณครับท่านJO ขอบคุณครับท่านuncle อ๊อด ขอบคุณครับท่านrainbowx
    4คนละครบขาแล้วแจกไพ่เลย
    ไม่ใช่!
    คืนนี้ผมจะลองดูอีกหลายๆทีครับ ถ้าไม่ได้แสดงว่าผมหมดไฟ(ราคะ ริษยา สุมทรวง etc.)แล้วหล่ะ
    ขอบคุณมากๆครับ

แก้ไขได้ละครับคุณๆ
    ผมยืนอยู่บนถุงพลาสติกเอาครับ ก็ใส่รองเท้าแล้วมันก็ยังกดไม่ได้
    เลยยืนอยู่บนถุงพลาสติกซ้า
    แต่ดันเกิดปํญหาแทรกซ้อน jetaudioดันโชว์ชื่อเพลงเป็นภาษามนุษย์ต่างดาวซะงั้น
    คงอยากสื่อสารกับ jbl creature
    แต่โปรแกรมVLC ไม่เป็นนะครับ -*-

Quote Originally Posted by uthane View Post
    ผมยืนอยู่บนถุงพลาสติกเอาครับ ก็ใส่รองเท้าแล้วมันก็ยังกดไม่ได้
    แต่ดันเกิดปํญหาแทรกซ้อน jetaudioดันโชว์ชื่อเพลงเป็นภาษามนุษย์ต่างดาวซะงั้น
    คงอยากสื่อสารกับ jbl creature
    แต่โปรแกรมVLC ไม่เป็นนะครับ -*-
    ยืนบนถุงพลาสติกซะงั้นว่าแต่รองเท้าท่านทำอะไรเหรอครับ pcv ยาง หนัง ไนลอน

OverclockZone Member คิม's Avatar

Cool

ดูด รุ่นนี้ทำใจหน่อย ทริกต่างกรรมต่างวาระกับปุ่มแบบนี้

เดี้ยวก็ชินป่าย เอิ๊กๆ

Bookmarks

Bookmarks