Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟล์ใน harddisk หายทั้งหมด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟล์ใน harddisk หายทั้งหมด

ขอคำแนะนำด้วย ไฟล์ใน harddisk หายทั้งหมดเลย ไม่รู้ว่า harddisk เสียหรือเปล่า
    มีวิธีการกู้ไฟล์กลับมาหรือไม่ หรือวิธีเช็คว่า harddisk เจ๊งหรือเปล่า ขอคำตอบด้วยนะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ก่อนจะหายไปทำอะไรมันหรือป่าวครับ อยู่ดีๆมันจะหายไปไม่ได้ครับ

Comment

กู้เองก็ได้คร้าบ แต่ถ้าไม่สามารถ
      .
      .

เอาไปจ้างพันทิพย์กู้คร้าบ

Comment

เคยเป็นครับไม่รู้เหมือนกันหรือปล่าว
        เอาฮาร์ดิสก์อีกลูกมาต่อ HDDที่มาต่อไม่สามารถใช้ข้อมูลในโฟเดอร์ข้างในได้(เห็นโฟเดอร์ที่เก็บงาน แต่งานในโฟเดอร์ไม่สามารถดูได้)
        ต่อเครื่องอื่นก็เหมือนกัน
        **ผมลองหลายอย่าง สุดท้ายเปลี่ยนสายแพร(ATA)ก็กลับมาเหมือนเดิมเห็นงานในโฟเดอร์)**
        ---HDDที่ผมมาต่อ พินที่เสียบสายแพรมันหักไปอันหนึ่ง---

Comment

Working...
        X