Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่าพวกนี้เป็นไวรัสรึเปล่าค่ะ*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่าพวกนี้เป็นไวรัสรึเปล่าค่ะ*

ไม่ทราบว่า ไอ่พวกนี้มัน ใช่ไวรัสหรือเปล่าค่ะ

โดยเฉพาะ ไอ่รูป ตัว X อ่ะค่ะ

* *-
    Attached Files

มานเป็น โปรเเกรมของ OS ครับ เเต่ว่ามัน อาจมีไวรัสที่เขียนชื่อเเนวนี้ มาตบตาเราก็ได้
    ถ้าเป็น CPU มันจะใช้งาน 100% ไปเลย
    นั้นเเหละติดเเล้วครับ

Comment

ไม่น่าใช่ครับ แต่ก็มี Crack บางตัวมันอาจเป็นแค่โทรจันครับ ลอง Scan ไวรัสดูครับ ถ้า Anti ไวรัสดีๆอาจจะจับเจอ

Comment

svchost.exe ไม่ได้เป็นไวรัสนะครับ เป็นไฟล์ระบบ

แต่ไอ่ที่เห็นตอนนี้เครื่องคุณติด Trojan mIRC อ่ะครับ (system.exe)
        พวก hacker มานจะใช้เครื่องคุณ เป็น zombie เอาไว้ยิงเครื่องคนอื่น

วิธีลบให้เปิด Task manager แล้วเลือกแถบ การประมวลผล หาคำว่า system.exe และถัดจากนั้นมันจะเขียนว่า Admin ก็ให้เลือกกด จบการประมวลผล(End process)ไปก่อนเลยนะครับ จากนั้นก็ตามไปลยโฟล์เดอร์แคร๊กในC:\WINDOWS\system32\Crack\ ครับผม ลบโฟร์เดอร์ที่ชื่อ crack ไปเลยครับ
        (ตั้งให้มันโชว์ไฟล์ซ่อนก่อนนะครับ ไม่งั้นมองไม่เห็นเพราะมาน ซ่อนโฟล์เดอร์อยู่ครับ)

Comment

มันเป็นที่น่าสงสัยตรงที่มี Crack อยู่ด้วย

กรุบกริบ

Comment

ลอง ทำตามแล้วน่ะค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ*

Comment

Working...
            X