Announcement

Collapse
No announcement yet.

เนต True ต่อยาก หลุดบ่อย เป็นกันหรือป่าวคับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เนต True ต่อยาก หลุดบ่อย เป็นกันหรือป่าวคับ?

จะต่อแต่ล่ะทีต้องกด Disable ที่ Local Area Connection แล้วค่อย Enable หลายๆรอบถึงจะต่อติด แล้วก็แปปๆก็หลุดอ่ะคับ มีวิธีแก้ม่ะคับ อาการยังงี้

ไม่เป็นอะครับ
    มันต้องต่อด้วยหรือ ของผม Auto นะ
    Modem เปิดทิ้งใว้ตลอด แค่เปิดเครื่องก็เล่นเน็ตได้ ละ ^^

Comment

ของผมต้องกดต่อด้วยอ่ะคับ บางทีตรงขวาล่างจอ DSL เป็นสีเขียวอ่ะคับ ก็ต่อไม่ได้

Comment

มันขึ้น Error 678 อ่ะคับ

Comment

Originally posted by shinnannu View Post
          มันขึ้น Error 678 อ่ะคับ
          0-2900-8000

โทรถามเลยว่าเป็นที่อะไร

Comment

ลองดูที่กล่องสาย หรือว่าสภาพของสายอ่ะคับ เมื่อก่อนของผมเป้นเพราะมีแมงเข้าไปทำรังในห่องมันอ่ะคับ 55 เอาออกหายเลยคับ ลองเอาโทรศัพท์มาต่อดูนะคับว่ามีเสียงซ่า ๆ เหมือนฝนตกป่าว ลองดูคับ

Comment

Working...
            X