Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง ไดร์ฟเวอร์ไม่ได้ครับ GF6600GT AGP8X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง ไดร์ฟเวอร์ไม่ได้ครับ GF6600GT AGP8X

Spec เครื่อง
    Amd palamino 1600+
    M/B MSI KT4 ultra
    RAM corsair 1 GB
    Spark GF6600GT 256MB DDR3 AGP 8X

เวลาลงไดร์ฟเวอร์ ก็ไปโหลด ตามเวปมาเรียบร้อย ละ พอเวลา ลง มี เมจเสจ ขึ้นว่า
    Nvidia Set up Error

"The NVIDIA Setup program could not locate any drivers that are compatible with your current hardware. Setup will now exit."

ลองลบ ของเก่าหมดเรียบร้อยแล้ว ลงใหม่ ก็เป็นเหมือนเดิม
    ลองลงใน safe mode ดูแล้วก็ไม่ได้เหมือนกันครับ

ใครเคยสบชะตากรรมเดียวกับผม ช่วยหน่อยเน้ออ จะทำงาน มานก็พอเล่นได้นะแต่ภาพ ช้ามั๊กๆ เลย

ลองหาไดร์เวอร์รุ่นเก่าๆ ลงอะยัง นะ

http://downloads.guru3d.com/Forcewar...load-1485.html

http://downloads.guru3d.com/ForceWar...load-1509.html

.
    Last edited by TWK.; 5 Apr 2008, 22:30:47.

Comment

เอาเก่าๆลองดูครับ ซักรุ่น7X.XXน่ะครับ ผมเคยใช้Fx5200 , 66.93ใช้ได้ดีมาก แต่พอเปลี่ยนเป็น En6600
      กลับใช้ไม่ได้ แต่รุ่น7X.XX กลับใช้ได้ ลองดูนะครับ ตอนผมเปลี่ยนจาก5200เป็น6600 แล้วลง66.93 กลับขึ้นข้อ
      ความคล้ายๆว่า หาVGA.ไม่เจอ..ผมไม่ค่อยเป็นครับ เป็นแต่ทำจอให้เป็นสีฟ้า...แล้วก็เสียกะตังค์ เฮ้อ...

Comment

ลองแล้วที่ท่านมาให้ใช้แล้ว รวม ถึง รุ่น 7X.XX ก็ยังไม่ได้ แถมขึ้นมาว่า

""โปรแกรมตั้งค่า NVIDiA ไม่พบ ไดร์เวอร์ที่ เข้ากันได้กับ ฮาร์แวร์ ปัจจุบันของคุณ ""

Comment

..ผมก็ไม่รู้ว่าจะช่วยอย่างไร ผมก็มือใหม่เหมือนกัน แต่อย่าเพิ่งท้อนะ เดี๋ยวคงมีผู้เชี่ยวชาญมาช่วยน่ะครับ
          คืนก่อนผมเคยลองเข้าไปที่เว็ปของNvidia เพื่อที่จะหาdriverของGf2Mx400 ที่ผมจะซื้อจากคุณออฟ
          ดันมีdriverรุ่นใหม่ๆที่รองรับด้วย...หากอยากจะเคยลองมั่วๆอย่างผม ก็ทดลองเอาตัวใหม่ลงก็ได้ครับ...
          อย่างมากก"็จอฟ้า"(เพื่อนสนิท ของผมเอง บางทีก็โผล่หน้าขึ้นมาโดยไม่ได้เชื้อเชิญ??.ไล่ก็ไม่ไป) เอาใจช่วยครับ

Comment

ก็ ยัง ทำไม่ได้ ไม่รู้ Format จะหายป่าวแต่ไม่อยาก Format เลย

Comment

เมนบอร์ด ตัวนี้ใช้นานแล้วยังครับ อัพเดท ไบออส มั่งหรือยัง ลองดูนะครับ อาจช่วยได้?

Comment

Working...
              X