Announcement

Collapse
No announcement yet.

spark 8800gt zero เป็นแบบนี้เคลมได้ไหมครับ (มีรูป)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• spark 8800gt zero เป็นแบบนี้เคลมได้ไหมครับ (มีรูป)

คือผมใช้ atitool แล้วลอง scan for artifacts ดูปรากฏ error เพียบเลยครับ.. ตามรูป

ลองลง driver forceware 169 และ 174.74 ก็เป็นเหมือนกันทั้งสองตัว

ผมไม่ได้ oc การ์ดจอเพิ่มเลยนะครับ เท่าเดิมที่ 650/1900

เวลาเล่น crysis ก็ไม่เป็นอะไรครับ แต่เมื่อกี๊พึ่งลงเล่น assassin's creed มีภาพแตก แล้วก็ค้างตอนถึงปราสาท แต่พอรีต๊าดเครื่องเล่นใหม่ ก็ไม่ค้างละ ไม่รู้ต้องเล่นไปสักพักหรือป่าวถึงจะค้าง..

แบบนี้จะเอาไปเคลมได้ป่าวครับ ซื้อมาเดือนนึงแล้ว แต่พึ่งภาพแตกแล้วค้างครั้งแรกกะ assasin's creed

Assasin's Creed ลงอัพเดตหรือยังครับ

Comment

เกมส์มันยังไม่สมบูรณ์ครับ รอ ประมาณกลางเดือนมั้ง มันถึงจะ official release ที่หลุดมาผ่าน bit มันไม่ใช่ตัวสมบูรณ์ครับ

Comment

.... แล้วจุดสีเหลืองๆ ที่เกิดขึ้นตอน scan artifacts ล่ะครับ มันปกติเหรอ ?

Comment

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูหลายๆ ตัวดู ถ้าเป็นอยู่ก็เคลมโลด

Comment

จุดที่เกิดพวกนี้ จะเป็นเพราะมากจากอาการที่ oc มากเกินไปน่ะครับ ลอง underclock ดู ถ้าหาย ก็เคลมเลยครับ (ถือว่าวิ่งตาม clock ข้างกล่องได้ไม่สมบูรณ์)

Comment

ผมว่าเคลมได้นะ

Comment

ขอบคุณครับ ลอง underclock แล้ว ไม่มี error เลย ไว้เอาไปเคลมโลด ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Working...
                X