Announcement

Collapse
No announcement yet.

**แนะนำร้านที่ขายหัวฟิ้ตติ้ง 1/2" ที่ใช้แปลงกับหม้อน้ำ 745หน่อยครับ**

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• **แนะนำร้านที่ขายหัวฟิ้ตติ้ง 1/2" ที่ใช้แปลงกับหม้อน้ำ 745หน่อยครับ**

ท่านที่เคยแปลงใส่หัวฟิ้ตติ้งขนาด 1/2 เอามาใส่กับหม้อน้ำของ TT 745 อะครับ เขาแปลงกันยังไงครับหรือว่าซื้อมาใส่ได้เลยครับ มีขายที่ไหนครับ จะเปลี่ยขนาดสายยาง จาก 3/8 มาเป็น 1/2 ครับ

ร้านTKครับเป็นชุดของมันครับถอดเปลี่ยนได้เลย ถ้าจะประหยัดหน่อยก็ร้านขายอุปกรณ์ก่อสร้างเป็นหางปลาไหลทองเหลืองถอดของเดิมออกเอาเกลี่ยวไปเทียบเอา ถ้าอยากจะประหยัดมากก็ตามนี้เลยครับ
    เคดิตคุณSuhanna วิธีแปลง fitting 3/8 ให้เอาสาย 3/8แบบบางสวมที่ Fittingก่อนตัดให้พอดี แล้วเอาท่อ 1/2 สวมทับอีกทีแล้วรัดสายแค่นี้ก็ได้แล้วไม่ต้องซื้อ Fitting ใหม่
    Last edited by pimmachote; 5 Apr 2008, 23:57:31.

Comment

ตามข้างบน IN1/2G1/4 33 บาท/ตัว เกลียวก็สูสี กับ ฟิตติ้ง D-Tek
      Last edited by tkhacker; 6 Apr 2008, 11:35:04.

Comment

ถามท่าน tkhacker หน่อยครับผมได้สายยาง1/2มาใหม่จะเอามาแปลงแบบไม่เปลี่ยน Fitting มันกลายเป็นคอขวดหรือจะอั่นน้ำไหมครับ

มีลวดอยู่ในสายยางด้วยงอยังไงสายก็ไม่พับดีแฮะ อันนี้ยี่ห้อครับเผื่อเพื่อนๆจะไปซื้อบ้างซื้อเมตรเท่าไรบอกด้วยนะครับ

Last edited by pimmachote; 6 Apr 2008, 11:58:47.

Comment

หง่ะ ปกติเค้าใส่กันข้างนอกหนิทั่น ลวดอ่ะ ที่ว่าเป็นคอขวด มันก็ต้องอั่นอยู่แล้วล่ะคับ ก็เหมือนกับถนน
          สี่เลนอ่ะคับรถแล่นมาด้วยกันสี่คันคนละเลนพร้อมกันแล้วมาตัดเข้าแค่หนึ่งเลนอ่ะคับ ตรงทางปากทางมันก็จะมันเกิดการติดขัด วิ่งได้แค่หนึ่งคันเพราะมีเลนเดียว หลักการเดียวกันเลยคับ ที่ทั่นว่าไม่เปลี่ยนฟิตติ้งทั่นใช้ฟิตติ้ง 3/8 หรอ ที่ทั่นเอามาโมเป็น 1/2 ช่ายป่ะ ใส่ไปเลยคับ ใส่ได้อยู่ คงเข้าใจนะเหอะๆ ผมอธิบายไม่ค่อยเก่งด้วยเหอะๆ
          Attached Files
          Last edited by tkhacker; 6 Apr 2008, 13:05:49.

Comment

โรงกลึงผมทำ70บ.
            Last edited by sc; 14 Aug 2008, 17:47:09.

Comment

Working...
            X