Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆคับ ผมจะต่อคอมออกทีวีอะคับ ช่วยทีไม่ค่อยรู้เรื่องอะคับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆคับ ผมจะต่อคอมออกทีวีอะคับ ช่วยทีไม่ค่อยรู้เรื่องอะคับ...

การ์ดจอรุ่นนี้อะคับ
    WINFAST PX8500 GT TDH 512MB

แต่ไม่รู้ทำไงต่อนะคับ

คือเอาแบบว่าบอกแบบ พื้นๆเลยนะคับ

สายไหนเป็นสายไหนเลยก็ได้คับ

แล้วก็ ปรับค่าตรงไหนบ้างอะคับ

ขอบคุณล่วงหน้านะคับ

Comment

จะต่อกับ TV แบบไหนละครับ

AV หรือ S-Video หรือ Component

Comment

ต่อออก av ได้ด้วยเหรอครับ เคยได้ยินแต่หัว s-component เห็นช่างเคยบอกผมว่าถ้าทำให้ออก av เค้าคิดค่า
        ทำหลายร้อยเลยเพราะปกติมันจะไม่มีหัว av

Comment

ตัวนี้ใช่มั้ย
          ปกติในกล่องเค้าแถมสาย S-Video to av ให้หรือเปล่า (ปกติจะแถมนะ)
          ถ้าโทรทัศน์ธรรมดาก็ใช่สายแบบนี้แหละ......ไม่มีก็หาซื้อได้สายนึงไม่เกิน 100-200 บ.
          (อย่างถูกนะ)
          ถ้า lcd tv ก้ใช้แบบ dvi to hdmi หรือ d-sub to d-sub

Comment

Working...
          X