Announcement

Collapse
No announcement yet.

งงครับเปลี่ยนเป็น 8800 แล้วกระตุกช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งงครับเปลี่ยนเป็น 8800 แล้วกระตุกช่วยที

คือผมเปลี่ยนจาก 7300GT-->3650-->8800GTS G80

เกมที่มันมีปัญหาคือ guitar hero3

ไอ้ 7300GT กับ 3650 เล่นลื่นปกติมาก
    แต่หลังจากเปลี่ยนเป็น 8800GTS มันกระตุกซะอย่างงั้น
    อันนี้ปรับ 1360*768 เล่น high หมด
    ไม่ได้วัด FPS มาให้นะ

เล่นเกมอื่นไม่เป็นไร GOW, lost planet, crysis ลื่นดีมาก
    ไม่น่าใช้ปัญหาไฟไม่พอ

กำลังปวดหัว อุตส่าห์ซื้อมาใหม่ดันมีปัญหากับเกมที่อยากเล่นที่สุดจนได้
    แต่ก็ยังแปลกใจที่การ์ดสองตัวแรก ช้ากว่า แต่เล่นลื่นกว่า(เฉพาะ GH3)

windows ก็เพิ่งลงใหม่( xp) เกมอื่นก็ไม่เป็นไร
    แต่กำลังสงสัยว่าเป็นที่ไดร์เวอร์

ช่่วยผมที

บอก PSU มาดูหน่อยคับ

Comment

ลองเปลี่ยนไดรเวอร์การ์ดจอครับผม ^^

Comment

ลองอัพไดรเวอร์ดูครับ น่าจะช่วยได้เยอะ

Comment

ใช้ใหม่สุดจากในเว็บน่ะครับ

PSU ไม่น่าใช่นะครับ เพราะ GOW , lostplanet หนักกว่า ปรับ high หมดเล่นลื่นดีครับ

เป็นเฉพาะ GH3 เกมเดียว

มันไม่กระตุกตลอดเกมนะครับ แต่มันจะกระตุกตอนเริ่มเพลงใหม่ๆ และหนืดๆเป็นช่วงๆ

Comment

Working...
          X