Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตกลงว่าผมคิดผิดหรือ ที่คบกับ ATI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันเป็นที่ SPARK คงแจ๊คพ๊อตไปได้ตัวเด็ดๆมา แนะนำลองเอาไปเคลมดูครับ

Comment

อาจจะเป็นที่ตัวการ์ดจอครับ แต่คนที่ใช้การ์ดจอ ATI ต้องเข้าใจพอสมควรไดร์เวอร์ค่อนข้างน้อย ต้องใช้ให้ตรงกับเกมส์ที่เล่นหน่ะครับ

จากประสบการณ์ตรงครับ

Comment

ลองเอาไปให้เพื่อนเทสดูครับ
        ว่าเป็นอย่างที่ท่านเจอหรือเปล่า

Comment

อืมครับ ทำใจเถอะ ผมก็มีปัญหาเรื่อง ไดร์เว่อเยอะเหมือนกัน ถึงแม้มันจะแก้ได้ แต่ผมก็เป็นคนที่ไม่ชอบลง Driver ใหม่บ่อยๆหรอกครับ

ปล. เปลี่ยนจาก 3850 Oc มาเป็น 9600GT เล่นเกมไม่เคยมีปัญหา

Comment

กำลังคิดจะเลิกคบกับ ATI เหมือนกัน
            เบื่อปัญหา driver

ภาพตอนดูหนัง สวยกว่าจริง แต่ถ้าชั่งน้ำหนักเรื่องปัญหา driver
            ผมว่าจะเปลี่ยนเป็นค่ายเขียวดีก่า

Comment

แฟน ATi รู้ดีเรื่อง Driver เนี่ย

Comment

ลองดูความร้อนด้วยครับ

Comment

ตอนแรกที่ใช้ ATI ก็เบื่อเรื่อง driver เหมือนกัน
                  แต่ท่านอื่นใช้ตัวไหนอยู่แล้วไม่มีปัญหา
                  ผมก็ลงตัวนั้นแหละไม่อยากลงตัวที่ใหม่กว่าแล้วต้องมาแก้ปัญหาทีหลัง

Comment

ความร้อน ครับ

Comment

PSU=Power Supply Unit ครับ

Comment

ความร้อน ประมาณ 65 ครับ
                        ปรับพัดลม 95%
                        ตอนแรก BSEL ตอนนี้ เดิมๆทุกอย่าง
                        ไม่ Overclock อะไรเลย ยังไม่รอดเลยครับ

Comment

9000GT

Comment

น่าจะเป็นเพราะบอร์ด อะร๊อค ครับ สงสัย
                            เพื่อนผมเคยใช้ อะร๊อค อะไร้ท 5 กับ ati 2600 เล่นเกม อยู่ดีๆ ก็ดับ
                            ยกไปให้ช่าง ช่างก็ตอบไม่ได้ สุดท้าย จับลองเทสทีละตัว
                            ปรากฎว่าเป็นที่ บอร์ด อะร๊อค มันไม่ค่อยเข้ากับ ati เลยเปลี่ยน อะซัค ก็ไม่มีปัญหาครับ

วิธีแก้ ต้องลอง แฟลช ไบออท ดูครับเป็นรุ่นล่าสุด วิธี ไม่ยาก แต่ต้องระวัง
                            ปกติจะมีโปรแกรม แฟรช แถมมาในแผ่นไดว์เวอร์ เราต้องไปโหลดไบออท รุ่นล่าสุดจากเน็ต
                            รู้สึกว่าจะหาโหลดได้ที่ เวป comseven.com มีเป็นภาษาไทยครับ หรือจะเข้าของ อะร๊อค
                            เพราะบอร์ดนี้ มันออกมา ก่อน ซีรี่ 3000 มันอาจจะไม่ค่อยรู้จักครับ
                            ทางเลือกถ้าไม่อยากเปลี่ยนบอร์ดใหม่
                            แต่ ก็ควรลองเทสกับบอร์ด อื่นๆ ดูด้วยนะครับ ว่ามีปัญหาหรือปล่าว
                            ลองยกไปร้านที่เราซื้อมาให้เค้าเทสให้นะครับ ถ้ายังมีประกันก็รีบเปลี่ยน ของเพื่อนผมเค้าเปลี่ยนรุ่นใหม่เพิ่มเงินนิดหน่อยครับ
                            แฟรช ไบออทต้องระวังหน่อยนะครับ.....

Comment

เอาจากประสบการณ์ที่เกิดขึ้นนะ....ผมซื้อ powercolour 3850 oc 512mb มาพร้อมกับ
                              psu Gview (ยังใหม่มากสำหรับ psu) ผมก็ลงทุนซื้อเป็นวัตต์แท้ด้วยสิ เล่นตัว gold เลย 550 w
                              สรุปว่าเป็นงัยครับ ......... กลับมาประกอบที่ห้อง โดนเลย....
                              - เล่นเวป ทั่วไปธรรมดา เกมส์อย่างวินนิ่ง pse6 ปกติดี แต่พอเข้า call of duty 4 สิ มีเสียง
                              แกร๊กๆ จาก psu แล้วก็ดับไปเลย ลองใหม่ อีก 5 รอบก็ยังเป็น ลองลง company of hero ก็เป็น
                              เข้าเกมส์แล้ว รีสตาร์ทเองเลย...ก่อนรีสตาร์ท ก็มีเสียง แกร๊ก ๆๆ จาก psu ก่อน สุดท้ายยกทั้งเคส
                              ไป เพราะจะได้ให้ร้าน ดูกับตาว่าเป็นอย่างนี้นะ ยกจาก นนฯ ไปประตูน้ำ ผลที่ได้ ร้านเปิดเทส 1 ชม
                              ไม่ดับเลย...กำจริง ๆ(ตูว่าชัวร์แล้วนะ ลืมถ่ายคลิปมาให้ดูด้วย) ยกกลับบ้านอีก หมด taxi + ทางด่วน
                              ไป 500 กว่า เซ็งน่อล (ช่วงนี้ฟอร์มแย่) กลับถึงห้อง เปิดอีก แล้วยังงัยละ สรุปว่า ****ดน่อล ดับอีกแล้ว
                              โมโหจัด วันถัดมา ถอด psu ไป เทริน + เงิน ซื้อ odin 550 เลย หมดหนักก่าเดิม...สรุปว่า
                              จัด odin ไปอยู่หมัดเลยท่าน นิ่งสุด ๆๆๆๆๆ ทนทุกวันนี้ ไม่มีอาการ ค้าง แฮงค์ ให้เห็นอีก...ต่อไป..จบข่าว

ลืมบอกผมใช้ เป็คธรรมดา e6420 no clock ram 667 2 g hdd ide 250

Comment

ขอบคุณครับ จะลองทดสอบดูหลายๆบอร์ด ได้ผลยังไงจะมาบอกอีกทีครับ

Comment

Working...
                                X