Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu วิ่งไม่เต็ม speed ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu วิ่งไม่เต็ม speed ครับ

cpu วิ่งไม่เต็ม speed ครับ
    ที่ bios วิ่งเต็มแต่ที่ windows วิ่งไม่เต็ม เข้าไปหาที่เปิดใน bios แล้วหาไม่เจอครับ ไม่รู้มันเขียนว่าอะไร

ผมใช้เมนบอร์ด Gigabyte GA-P31-S3G

เปิดโหมดประหยัดพลังงานไว้รึปล่าวครับ
    ลองเทสกับโปรแกรมหรือยังครับ

Comment

กำลัง งง

Comment

ปกติ เพราะเป็นหมวดประหยัดพลังงานของ CPU (C1E , EIST)
        *ตอบเหมือนเดิม เด๊ะ ^..^

Comment

*0* อีกแล้ว

Comment

Originally posted by lowbasic View Post
            เปิดโหมดประหยัดพลังงานไว้รึปล่าวครับ
            ใช่ครับผมเข้าใจว่ามันเปิดไว้ แต่ผมหาทีปิดใ่น bios ไม่เจอครับ ไม่เคยใช้ mainboard GIGAbyte
            ไม่งั้นผมจะโพสถามทำไมละ

Comment

C1E , EIST
              คือหมวดประหยัดพลังงาน CPU เพื่อลดความร้อน และ ไฟในการจ่ายทำงาน จะทำการลดตัว X และ Vcore โดย อัตโนมัติ
              *นี้เมนบอร์ด Gigabyte DQ6 P965

Last edited by TWK.; 6 Apr 2008, 14:09:46.

Comment

อ๊ากกกก
                ขอบคุณครับท่าน TWK
                ได้แล้วครับ

Comment

CPU น่าจะเสียแล้วครับ ^^

Comment

บางที เรื่องของแรงดันไฟ ก็มีผลต่อ speed CPU ครับ ลองดูใน bios ปิดโหมดประหยัดพลังงาน
                    ถ้า speed ยังต่ำกว่า ลองเพิ่มกำลังไฟครับ

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                      CPU น่าจะเสียแล้วครับ ^^
                      นั่นสิ...เครมโลด อิอิ...

Comment

Working...
                      X