Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เจอ ปันหากับ spark 6800gs เข้าซะแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เจอ ปันหากับ spark 6800gs เข้าซะแล้ว

คือพอติดต้งเสด ลองไดรเวอ การ์ดจอ เล่นไปได้ซักพัก เครื่อง restart เลยอ่าครับ
    เปิดอีกกี่ทีเล่นไปได้แปปเดียวก้ restart อีกอ่าคับ
    ม่ายรุจาทามงายดี
    Spec เครื่องผมนะครับ
    CPU: Intel pentium 4 3.0
    Mainboard: Asus P5P 800
    RAM: 256mb*2
    VGA: Spark 6800gs ddr3 256mb 128bit
    Harddisk: Seagate 80GB. Seagate 40GB.
    DVD ROM RW
    Powersupply:ไร้ยี่ห้อคับแต่มันเขียนไว้ว่า 400w

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะ PSU ไม่พอรึเปล่าครับ
    แล้วถ้าไม่พอ ผมเล็ง Tsunami 550w ไว้อยู่อ่าครับ
    จะ work มั้ยครับ แล้วจะหาซื้อ Tsunami 550w ได้ที่ไหนครับ และราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ
    เซนทรัลปิ่นเกล้า มีพวก PSU ขายเปล่าครับ
    ขอบคุณคร้าบบบบบ
    Last edited by freeze; 4 Dec 2006, 18:19:48. Reason: ลืมสเปค ดีวีดีครับ

เซนทรัลปิ่นเกล้า มีพวก PSU อาจจะมีขาย แต่ไม่มีของดีๆแน่เลยครับ

พาต้าก็ไม่แน่คับ

สงสัยต้อง1000ติบ

Comment

ตัวจ่ายไฟน่าสงสัยที่สุดแล้วล่ะครับ

Comment

ถ้างั้น ซื้อที่ไหนดี แล้วก้แนะนำยี่ห้อรายครับ Tsunami 550w ไหวมั้ยครับ
        ราคามานไม่ค่อยแพงดีอ่าครับ

Comment

PSU กำลังวัตต์ไม่พอฮับ การ์ดจอชิป G6800 เป็นรุ่นที่ต้องการกำลังจาก PSU สูงๆ

Comment

ลองDetec 650w.ตัวที่มีไฟ2สี(ฟ้า-เขียว) ราคาที่พันทิป850-950บาท ถึงจะไม่เต็มw.อย่างยี่ห้อดังๆแต่ผมว่ามันก็จ่ายไฟนิ่งพอสมควรครับ

Comment

ไปพาต้าสิครับ มีแน่ ๆ นั่้งรถได้เกือบทุกสายจากเซ็นทรัล ปิ่น ฯ ไปพาต้า ถ้าว่างเดินเอายังได้

Comment

พาต้า มีขายเยอะหรอครับ
                เอ้อแล้ว ไอที มอล (ฟอร์จูน) หล่ะครับ
                Last edited by freeze; 4 Dec 2006, 20:00:48. Reason: ลืมค้าบบบ

Comment

Enermax 460 วัตต์ ช่วยท่านได้ บอกตรงๆเลยนะ Detech 650 วัตต์ เอาไม่อยู่ครับแอมป์มันน้อยมาก ขนาด Enermax 265 วัตต์แอมป์ยังสูงกว่าเลย ที่แรกผมซื้อมาลอง ยังไม่ทันเสียบเสียบไฟ เช็คแอมป์ ขายทิ้งเลย มันพาไปไม่รอดแน่ๆ ซินามิยังดีกว่าเลย

Comment

พาต้า ไอที เวิลด์ จะมี ขายมั้ยครับ ใครรู้บอกที จะไปพุ่งนี้แล้วอ่างับ

Comment

Originally posted by freeze View Post
                      คือพอติดต้งเสด ลองไดรเวอ การ์ดจอ เล่นไปได้ซักพัก เครื่อง restart เลยอ่าครับ
                      เปิดอีกกี่ทีเล่นไปได้แปปเดียวก้ restart อีกอ่าคับ
                      ม่ายรุจาทามงายดี
                      Spec เครื่องผมนะครับ
                      CPU: Intel pentium 4 3.0
                      Mainboard: Asus P5P 800
                      RAM: 256mb*2
                      VGA: Spark 6800gs ddr3 256mb 128bit
                      Harddisk: Seagate 80GB. Seagate 40GB.
                      DVD ROM RW
                      Powersupply:ไร้ยี่ห้อคับแต่มันเขียนไว้ว่า 400w

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะ PSU ไม่พอรึเปล่าครับ
                      แล้วถ้าไม่พอ ผมเล็ง Tsunami 550w ไว้อยู่อ่าครับ
                      จะ work มั้ยครับ แล้วจะหาซื้อ Tsunami 550w ได้ที่ไหนครับ และราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ
                      เซนทรัลปิ่นเกล้า มีพวก PSU ขายเปล่าครับ
                      ขอบคุณคร้าบบบบบ

ใช้อยูครับ Tsunami 550w ของผมซื้อมา 950 ฿ มือ1 ที่ เสรี อุประกรณ์เต็มเครื่อง ใช้มา 8 เดือนละ เปิด 24 ชม. ครับ สุดคุ้ม ว่าจะเพิ่ม ฮาร์ดดีส สักตัว ของเก่าจะเต็มหมดแล้ว IDE ยังว่างช่องหนึ่ง หุหุหุ

Comment

น่าสนนะครับ ใครใช้การ์ดจอตัวนี้ แล้วมี ซัพพลายที่แนะนำอีกไหมครับผมว่าจะเปลี่ยนเหมือนกัน

Comment

Working...
                        X