Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการเลือกซื้อซิงค์ CPU ดูยังไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีการเลือกซื้อซิงค์ CPU ดูยังไงบ้างครับ

รบกวนหน่อยครับ
    คือผมอยากจะเปลี่ยนซิงค์ cpu แต่ดูไม่เป็น
    และก็ถ้าเปลี่ยนซิงค์มันกินไฟกว่าเดิมไหมครับ
    มีวิธีดูยังไงบ้างครับว่ามันเข้ากันได้ครับกับ S775/intel
    มีวิธีถอดประกอบซิงค์ไหมอยากลองทำเองอ่านแต่หนังสือแต่ไม่กล้าทำ - -*
    ขอบคุณมากกกกกครับ
    Last edited by Adeenaleen; 6 Apr 2008, 14:22:45.

ไปPANTIP ตอนนี้เลยครับพี่
    ไปดูไปถามไถ่ที่บู๊ท Gigabyte ชั้น1 ที่ท่านเทพแห่ง Vmodtech ทั้งหลายกำลังโชว์ Heatsink เทพๆๆเลยครับพี่

Comment

เยอะแยะคับที่คนนิยมเล่น ก็คงเป็น TR ultra 120 extreme คับ แต่ต้องดูขนาดของเคสเราด้วย เพราะตัวนี้
      เคสต้องกว้าง 18cm +

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
        เยอะแยะคับที่คนนิยมเล่น ก็คงเป็น TR ultra 120 extreme คับ แต่ต้องดูขนาดของเคสเราด้วย เพราะตัวนี้
        เคสต้องกว้าง 18cm +
        ขอบคุณครับ

Comment

เปลี่ยนซิงค์แล้วมันก็กินไฟเท่าเดิมอ่ะครับ

การถอดประกอบซิงค์เป็นเรื่องง่ายๆครับอย่าไปกลัว

วิธีเลือกซิงค์ ถ้าไปซื้อเองครับ ตรงกล่องมันจะเขียนบอกเลยว่า ซิงค์ตัวนี้ใส่ได้กับ ซ๊อกเก็ตไหนได้บ้าง หรือถามคนขายก้ได้ แล้วก็ในกล่องที่เราซื้อมามันก็จะมีวิธีติดตั้งมาให้ด้วยเราก็แค่ทำตามขึ้นตอนเลยมันจะบอกไว้อย่างระเอียด

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ
            แบบนี้ผมต้องวัดความยาวกับความกว้างของเคสก่อนใช่ไหมครับ
            กลัวติดพัดลม 2 ตัวด้านหลัง ผมดูแล้วมัน***งกันกับซิงค์อันเดิม แค่ ไม่ถึง 5ซม.เองคับ

Comment

Working...
            X