Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 20k+-1000 ขอรายละเอียดมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 20k+-1000 ขอรายละเอียดมากๆ

พอดีอีแก่บ้านผมมันห้าปี มันพังแล้ว เลยไม่อยากขุดมันมาใช้ใหม่ เลยจะซื้อใหม่

แต่ความรู้ผมไม่ค่อยมาก

ผมอยากได้คอม งบ สองหมื่นขาดเหลือพันกว่า

ไม่เอาจอ เอาแต่เครื่องใน เน้นเล่นเกมหนักๆโหดๆ

แต่ผมเล็งเคสไว้แล้ว
    http://www.tkcom99.com/product_detai...d=1&s_cat_id=1

ถ้าซื้อเคสข้างต้นเงินก็จะเหลือประมาน 18k

หรือไม่ก็อ้อนวอนพระบิดาเพิ่มเงิน (เศร้าจาย)

โปรเซสเซ้ออยากได้ของ อินเทล แต่งบน้อยมีคนแนะนำเป็น เอเอ็มดี
    vga ก็หวังไว้เป็น 8800 แต่ไม่รู้ว่ารุ่นไหนยี่ห้ออะไร(spark นี่ดีไหม แต่ใจจริงอยากได้xfx)

ปล ขอบคุณมากๆครับ
    ปล2 ขอรายละเอียดแบบเยอะๆอะครับแบบว่า รุ่นอะไร ยังไงแบบไหน เพราะผมอยากยื่นออเด้อกับร้านแล้วประกอบเลย เอาที่แบบว่า เขาไม่ถามผมต่อว่ารุ่นนี้เอาแบบ เอ หรือ บี อะไรประมานนั้น ถามมาแล้วผมก็ยืนงง อ้ำอึ้งตอบไม่ถูก ได้ของไม่ดีมาอีก

ถามอีก1 ถ้าซื้อคอมที่ เสรีซื้อร้านไหนดี ราคา บริการ คุณภาพ
    ถ้า พันทิพผมเล็งร้าน tk เขาว่าบริการดี

งบคง 20k เหมือนเดิมหวังว่าพระบิดาคงจะยอม
    Last edited by richboys002; 6 Apr 2008, 16:16:43.

CPU : E4500..........3,930 ฿
    MOBO : Asrock Wolfdale1333 D667..........1,480 ฿
    RAM : Kingston 1G/800 x2..........1,340 ฿
    GPU : Spark 8800GT Zero..........7,570 ฿
    HD : Western Digital 160GB/8MB..........1,480 ฿
    PSU : GIGABYTE SUPERB 550W..........2,500 ฿
    DVD Rom : Lite-on 20x/Sata/Lightscribe..........1,060 ฿
    Case : ไม่เอา

Total = 19,360 ฿

ปริ้นแล้วเอาไปให้คนขายเลยครับ
    แต่จะติดปัญหาอยู่นิดนึง คือบางร้านอาจจะได้ของไม่ครบนะ
    อย่าง PSU Gigabyte เนี่ยรู้สึกว่า JEDI จะมีขายอยู่ร้านเดียวฝ

ปล.หรือเราไปบอกให้ TK เค้าประกอบให้ แล้วเราค่อยไปซื้อของมากองในร้านก่อนก็ได้ครับ
    ปล2.ลองดู

Comment

อยากได้บอร์ด ลองรับอัพเกรดเผื่ออนาคตด้วย อะ amd ก็ได้

ขอเกมโหดๆ ครายซิส ออล ไฮ ลื่นหัวทิ่มบ่อ อะ

ฮือๆ

Comment

Working...
      X