Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีทำให้คอมพิวเตอร์ไม่โชว์รุ่นของ CPU ครับแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีทำให้คอมพิวเตอร์ไม่โชว์รุ่นของ CPU ครับแนะนำหน่อยครับ

คือว่าผมไม่อยากจะให้คอมพิวเตอร์โชว์แทบบอกสถานะของ CPU ใน System Propertie อะครับ พี่คนไหนพอจะทำได้ช่วยบอกวิธีหน่อยได้ไหมคับขอบคุณครับ

ตามรูปเลยนะครับให้ส่วนที่วงสีแดงๆไม่โชว์ให้มันโชว์เฉพาะแรม

เพื่อนเคยบอกนะแต่จำได้ รางๆว่า ไปที่ start => run แล้วก็พิมไรไม่รู้

แล้วก็ไปแก้ค่า regis ในวินโดว์ อะไรประมาณนี้ แต่ แก้ตรงไหนบ้าง ผมจำไม่ได้แล้ว

Comment

Working...
    X