Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีทำให้คอมพิวเตอร์ไม่โชว์รุ่นของ CPU ครับแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

T_T

Comment

อยากทำมั่งง่ะทำไง แล้วเอารูปไปใส่ได้ไงอ่ะ คุณ boonmee99 บอกวีธีทำมั่งจิ T^T

Comment

วิธีใส่รูปนะ
        1. สร้างรูปขนาด 175 x 115 เซฟไฟล์ชื่อว่า Oemlogo.bmp ใช้โปรแกรมอะไรก็ได้ครับที่ถนัด นาสกุลต้องเป็น .bmp เท่านั้น
        แล้วก็นำรูปไปใส่ไว้ที่ C:\WINDOWS\system32

2.ถ้าจะเปลี่ยนข้อความด้วย ข้อความที่อยู่ด้านขวามืออ่ะครับ

เปิดโปรแกรม Notepad
        พิมพ์ข้อความด้านล่างน หรือก็อปปี้ี้ ไปใส่ได้เลย

[General]
        Manufacturer = .......... (ใส่ข้อความที่ต้องการ)
        Model=.............(ใส่ข้อความที่ต้องการ)
        เสร็จแล้วเซฟไฟล์ชื่อว่า OEMinfo.ini
        โดยเลือก Save as Type = All Files
        เสร็จก็นำไฟลไปไว้ที่ C:\WINDOWS\system32 เหมือนกับอันแรก
        จบครับ ง่ายๆ ลองเอาไปเปลี่ยนดูครับ ขอให้สนุกนะครับ
        Last edited by boonmee99; 8 Apr 2008, 11:01:46.

Comment

ผมทำวิธีใส่รูปตามที่คุณ boonmee99 บอกแล้ว แต่ทำไมรูปของผมมันไม่ขึ้นอ่ะก๊าบบบบ
          อ่อ winxp ที่ผมใช้เป็น original ครับ
          Last edited by samakungfu; 8 Apr 2008, 18:04:36.

Comment

Originally posted by samakungfu View Post
            ผมทำวิธีใส่รูปตามที่คุณ boonmee99 บอกแล้ว แต่ทำไมรูปของผมมันไม่ขึ้นอ่ะก๊าบบบบ
            อ่อ winxp ที่ผมใช้เป็น original ครับ
            ออ จากที่เช็คดูนะครับ
            คุณต้องทำทั้ง 2 อย่างคือ
            1 ใส่รูป Oemlogo.bmp
            2 ใส่ไฟล OEMinfo.ini

แล้วนำไปวางไว้ที่ C:\WINDOWS\system32 ครับผม
            ลองทำดูครับ

Comment

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ (แปลกดีเลยได้ความรู้ใหม่)

Originally posted by boonmee99 View Post
              ออ จากที่เช็คดูนะครับ
              คุณต้องทำทั้ง 2 อย่างคือ
              1 ใส่รูป Oemlogo.bmp
              2 ใส่ไฟล OEMinfo.ini

แล้วนำไปวางไว้ที่ C:\WINDOWS\system32 ครับผม
              ลองทำดูครับ
              ขอบคุณท่าน boonmee99 นะครับผมลองแล้วใช้ได้ (ใช้วิธีก๊อปเอา) ได้ความรู้ใหม่ ว่าจะถามท่าน 191 นานแล้วแต่ไม่กล้าถาม นึกว่าจะทำยากที่แท้ ได้คำแนะนำตาสว่างเลย คริ คริ
              Last edited by hunu; 10 Apr 2008, 11:33:00.

Comment

หลากหลายดีค๊าบ แหล่มๆ

Comment

ขอบคุณนะครับ

อยากให้ดูภาพนี้ที่วงกลมสีเขียวเปลี่ยนได้ไหมครับ (พอลง vista Icon Pack 3.0 แล้วจะเป็นสัญลักษ์นี้) อยากเปลี่ยนเป็นเหมือนเดิม (หน้าจอคอม หรือเหมือนของท่าน 191 ก็ได้) แนะนำหน่อยครับ ส่วนรูปโลโก้ข้างล่างเพิ่งหัดทำ เข้ามาดูท่าน 191 กับท่าน boonmee99 ทำกันน่ะ
                  ถามทั้งสองท่านเลยคงไม่ว่ากันนะครับ อันล่างเปลี่ยนได้อันบนก็น่าจะเปลี่ยนได้เหมือนกัน(ใช่ป่ะ)แนะนำหน่อยครับ แก้ที่ไหนชื่ออะไร ขอบคุณนะครับ

อีกข้อนะครับ ทำไมผมใช้ windowblinds 6 แล้วไม่ขึ้นที่ ช่องสี่เหลี่ยมสีเขียวเหมือนท่าน 191 เลยละครับ (อันนี้ไม่สำคัญเท่าไหร่หรอก แต่อยากรู้) แต่ก็ใช้ได้เหมือนกัน เข้ามาขอท่าน 191 ไปใช้มันสวยดี ขอบคุณนะครับ ธรีมสวยๆ และคำแนะนำ
                  Attached Files

Comment

Originally posted by hunu View Post
                    อยากให้ดูภาพนี้ที่วงกลมสีเขียวเปลี่ยนได้ไหมครับ (พอลง vista Icon Pack 3.0 แล้วจะเป็นสัญลักษ์นี้) อยากเปลี่ยนเป็นเหมือนเดิม (หน้าจอคอม หรือเหมือนของท่าน 191 ก็ได้) แนะนำหน่อยครับ ส่วนรูปโลโก้ข้างล่างเพิ่งหัดทำ เข้ามาดูท่าน 191 กับท่าน boonmee99 ทำกันน่ะ
                    ถามทั้งสองท่านเลยคงไม่ว่ากันนะครับ อันล่างเปลี่ยนได้อันบนก็น่าจะเปลี่ยนได้เหมือนกัน(ใช่ป่ะ)แนะนำหน่อยครับ แก้ที่ไหนชื่ออะไร ขอบคุณนะครับ

อีกข้อนะครับ ทำไมผมใช้ windowblinds 6 แล้วไม่ขึ้นที่ ช่องสี่เหลี่ยมสีเขียวเหมือนท่าน 191 เลยละครับ (อันนี้ไม่สำคัญเท่าไหร่หรอก แต่อยากรู้) แต่ก็ใช้ได้เหมือนกัน เข้ามาขอท่าน 191 ไปใช้มันสวยดี ขอบคุณนะครับ ธรีมสวยๆ และคำแนะนำ
                    ไปดูวิธีทำที่
                    http://forums.overclockzone.com/foru...47#post2495447
                    ก่อน

หลัง

Comment

ไม่แน่ใจนะครับ ทำแบบนี้ เพื่อหลอกลูกค้าที่ไม่มีความรู้เรื่องคอมรึเป่า คือไม่ทราบอ่ะครับ

Comment

Working...
                      X