Announcement

Collapse
No announcement yet.

film กันรอยหน้าจอ notebook

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• film กันรอยหน้าจอ notebook

ผมอยากถามว่า filmกันรอยหน้าจอ notebook อย่างดีหาซื้อได้ที่ไหน (ชื่อร้านด้วยก็จะดีนะครับ)
    เพราะว่าที่ผมไปดูมามันจะมีแต่แบบธรรมดาครับ คือราคาประมาณ 100-200 บาท
    ผมอยากได้ที่มันกันแสงเงาสะท้อน(ไม่ใช่แบบใส) เช่น ตอนดูหนังแล้วมันจะเห็นเงาภาพจากข้างหลังเราที่มีแสงเช่นหน้าต่าง เป็นต้น ผมไม่รู้ว่าร้านไหนมีขายบ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

ผมก็หาอยู่ครับ

Comment

อย่างดีก็ตามร้าน ITCITY นั่นดีละ

แต่ใช้ไปก็คุณภาพพอกัน

Comment

แต่มันจะแพงกว่าข้างนอกเยอะเลยนะท่าน
        Last edited by pilo2b; 6 Apr 2008, 23:38:09.

Comment

เเล้วได้ข่าววาเเผ่นที่แพงๆก็มีเหรอครับพวก700อะไรทำนองนี้ครับ ผมใช้300กว่าบาทเอง

Comment

ผมเคยเห็นเคาเตอร์รับติด filmกันรอยหน้าจอ
            ที่ ฟอร์จูน เห็นมีแบบด้าน กับแบบมัน
            เข้าไปถามราคา แบบด้าน 1000 บาท แบบมัน 500 บาท
            ไปถามร้านที่ขาย filmกันรอยหน้าจอ มีแต่แบบมัน
            ขายกันอยู่ 150 บาทเอาไปติดเอง
            พอถามแบบด้าน ไม่มีร้านไหนรู้จัก
            ผมว่าต้นทุน film 60-80บาท ค่าติดผมว่าแพงไป ผมไม่สู้ราคา
            จอมันอยากติด filmด้าน เหมือนกัน
            ถ้าสู้ราคาเชิญก่อนครับ
            ที่ฟอร์จูน เป็นเคาเตอร์ตู้กระจกตั้งอยู่หน้าร้านคนอื่น
            สังเกตุง่าย เพราะรับติด filmกันรอย เท่านั้น
            แต่ผมยอมรับครับ ฝีมืองานดีมาก แต่ผมไม่สู้ราคาครับ

Comment

ผมใช้ราคา 150 บาทเองคับ งบน้อย ฮือๆๆ

Comment

Originally posted by kuast171 View Post
                ผมเคยเห็นเคาเตอร์รับติด filmกันรอยหน้าจอ
                ที่ ฟอร์จูน เห็นมีแบบด้าน กับแบบมัน
                เข้าไปถามราคา แบบด้าน 1000 บาท แบบมัน 500 บาท
                ไปถามร้านที่ขาย filmกันรอยหน้าจอ มีแต่แบบมัน
                ขายกันอยู่ 150 บาทเอาไปติดเอง
                พอถามแบบด้าน ไม่มีร้านไหนรู้จัก
                ผมว่าต้นทุน film 60-80บาท ค่าติดผมว่าแพงไป ผมไม่สู้ราคา
                จอมันอยากติด filmด้าน เหมือนกัน
                ถ้าสู้ราคาเชิญก่อนครับ
                ที่ฟอร์จูน เป็นเคาเตอร์ตู้กระจกตั้งอยู่หน้าร้านคนอื่น
                สังเกตุง่าย เพราะรับติด filmกันรอย เท่านั้น
                แต่ผมยอมรับครับ ฝีมืองานดีมาก แต่ผมไม่สู้ราคาครับ
                ไปลักจำมาครับการติดที่ดีเเละเนียบจอต้องใหม่หรือสะอาดมากเล่นเช็ดกันานๆให้หมดคราบเลยครับหลังจากนั้นก็เอาเเปรงขนอ่อนมาปัดเศษออกไปเเล้วก็ค่อยๆติดอย่าให้มีฟองอากาศเเล้วห้ามเอามือไปโดนข้างหัลงแผ่นเด็ดขาก อันนี้เพิ่งรู้ครับ อันไหนมีฟองอากาศหรือปิดเเล้วมันไม่ติดก็เอาเทฟใส่ไปเตะตรงนั้นเพื่อสิ้งฝุ่นออกไป เเต่เท่าที่ลองเเค่กล้องดิติตอลก็ทำพลาดไปครั้งหนึ่งเเล้วเลยไม่กล้าเสี่ยงประกอบกันติดไม่ตรงด้วย ยอมรับว่าร้านเนียบจริงๆ

Comment

ให้ร้านทำแหละคับดีแล้ว
                  แต่ผมไม่ติดแล้ว เพราะเคลมจอทีนึง ก้เหมือนเสียไปหลาย
                  เสียดายครับ หายไปพร้อม lcd เลย

Comment

ผมไปถามที่ฟอร์จูน มาแล้วครับจำชื่อร้านไม่ได้ ค่า film พร้อมติด 890 บาท(ตอนนั้นผมคิดว่ามันแพงเพราะดูfilmธรรมดา เลยไม่ได้ติด)
                    ไปดูที่ 1000tip film แบบเดียวกันเลย(ผมจำรูปได้) ขาย 200 กว่าบาท
                    แต่ที่ผมอยากได้มันไม่ใช่แบบนี้อ่ะครับ(อยากได้แบบที่มันกรองแสงอ่ะครับ) แต่ถ้าบางร้านอยากขายมากๆเข้าก็จะบอกกรองแสง(ต้องดูดีๆครับ)

ขอถามคุณ kuast171 หน่อยครับว่าร้านอยู่ชั้นไหน ชื่อร้านมีไหมครับหรือจุดสังเกตุ(ผมไปเดินมาไม่เห็นเจอร้านติดเฉพาะอย่างที่คุณบอกเลยครับ แนะนำด่วนครับก่อนที่จอผมมันจะเป็นรอยมากกว่านี้

Comment

ผมพึ้งซื้อโนทบุมาใหม่ยังไม่ได้ถอดฟิมที่แปะหน้าจอออกเลยคับ(ที่เป็นสกอตเทปสีเหลืองติด4มุม) ถ้ามันไม่หลุดออกซะก่อนคงไม่เปลี่ยนล่ะคับ อิอิ

Comment

ไม่ต้องติดครับเปลืองตัง

Comment

Originally posted by BIANCHI View Post
                          ผมพึ้งซื้อโนทบุมาใหม่ยังไม่ได้ถอดฟิมที่แปะหน้าจอออกเลยคับ(ที่เป็นสกอตเทปสีเหลืองติด4มุม) ถ้ามันไม่หลุดออกซะก่อนคงไม่เปลี่ยนล่ะคับ อิอิ
                          แต่ฝุ่นมันก็เข้าไปได้อยู่ดีแหละครับ(แต่มันก็กันได้ระดับหนึ่งครับ) แล้วถ้าติดนานไปผมว่ามันมีรอยตรงสติกเกอร์ด้านข้างนะครับ เหมือนเวลาซื้ออะไรมาใหม่แล้วไม่แกะพลาสติกออกนานไปมันก็จะเป็นรอยพลาสติกซึ่งพอถึงตอนนั้นก็จะเอาไม่ออกแล้วครับ

แต่ผมว่าลงทุนซื้อ film อาจจะเสียเงินเพิ่มนิดหน่อยแต่คุ้มค่าแน่นอนครับ(เลือกที่ดีๆหน่อยนะครับ)

Comment

มีแบบ 22นิ้ว 16:10 มั้ยครับ จะเอามาติดกับจอ PC

Comment

หาแบบจอ 11.6 อยู่อ่า

Comment

Working...
                              X