Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครพอจะรู้วิธีทำ WPI Auto Program บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครพอจะรู้วิธีทำ WPI Auto Program บ้างครับ

ผมกำลังหัดทำ Auto Program ของ WPI เนื่องจากผมพึ่งเรียนจบ เปิดร้านคอมเล็ก ๆ ที่ อุบล
    หลังมีลูกค้าเอาเครื่องมาให้ ลงวินโด้ มาก ประมาน 5-7 เครื่องต่อวัน เริ่มขี้เกียดลงโปรแกรมทีล่ะอันมันเหนื่อย หัวมึนไปหมดแต่ละวัน
    ผมเริ่มพอเข้าใจแล้วแต่ติดตรงที่ว่าโปรแกรมที่ผมจะทำนั้นมันไม่กด Next เองอะครับ แล้วพวก โปรแกรมที่มี Key จะเอาเข้าไปยังไงกัน
    วิธีทำผมได้เข้าไปหาข้อมูลใน Google รู้สึกว่าจะไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหรกระทู้ตั้งแต่ปีไหนแล้ว อยากให้คนที่ทำจริง ๆ มาบอก พวกลิ้งต้องไม่เอามานะครับผมอ่านมาแล้วไม่เข้าใจถึงได้มาถาม

Comment

ทำโกส All mainboard เลยครับ

Comment

Originally posted by Shining View Post
        ทำโกส All mainboard เลยครับ
        ทำยังไงอะครับ

Comment

ใช้โปรแกรม SFXMaker,AutoIt ในการทำ ใส่สคริ๊ปให้ถูก เสร็จแล้วทดสอบก่อนนำไปใส่ในWPI
          Last edited by maxmanxxx; 8 Aug 2012, 21:47:42.

Comment

มันต้องทำสคริปคำสั่งอย่างที่คุณ maxmanxxx บอกครับ
            ดังนั้น ลงโปรแกรมมาตรฐานดูหนัง ฟังเพลง พิมพ์งานเท่านั้นพอครับ

Comment

ต้องหา Parameter ของเเต่ละโปรแกรมครับ เช่น /s Silent อะไรทำนองนี้เคยทำอยู่เเต่เลิกไปครับขี้เกียจนั่งไล่ เเละบางโปรแกรมมันมี Toolbar ไม่รู้จะเอามันออกยังไงระหว่างการติดตั้ง มันจะทำให้ติดมา น่ารำคาณครับ เป็นคำสั่งในการ Install เเบบ auto
              ยากเหมือนกัน ถ้าลงโปรแกรมทั่วไปจะไม่ยาก ถ้าโปรแกรมมี Crack จะต้องใช้คำสั่งหลายอย่างหรืออาจจะเป็นตัวที่ Crack มาเสร็จเเล้ว
              ส่วนใหญ่โปรแกรมใน WPI จะเป็นตัวที่ Crack มาเรียบร้อยเเล้วครับ

Comment

อันนี้ผมชอบใช้ฮะ กดตรงนี้แรงๆฮะ ครับ มันจะทำให้ลดความขี้เกียจลงไป 50%

ปล.1 มีเฉพาะโปรแกรมฟรีแวร์
                ปล.2 ไม่มีเน็ต เน็ตช่วงนั้นช้ามาก มันจะช้าแบบเต่าคลานแซงเลยฮะ
                ปล.3 บางโปรแกรมมันอาจจะแถมพวก Tools bar มาด้วยนะฮะ
                มีข้อดี มันก็ย่อมมีข้อเสียเป็นธรรมดาฮะ

wpi ผมเคยงมๆ ซาวๆ ไป ได้แค่ประมาณ 5-6 โปรแกรม หมดความพยายามไปก่อน หัวแทบระเบิด
                Last edited by TabZeed; 29 Sep 2012, 18:03:08.

Comment

Working...
                X