Announcement

Collapse
No announcement yet.

zalman 9700nt มันหนักมากเกินไปมั๊ยคร๊าบบบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• zalman 9700nt มันหนักมากเกินไปมั๊ยคร๊าบบบบบ

มันจะหนักไปจนทำให้บอร์ดมันโก่งมั๊ย เห็นว่ามันก็ใหญ่กว่า 9500 พอสมควรเลยนิ .. แล้วถ้า THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME ล่ะครับ ตัวนี้ดูท่าทางจะไม่หนักมาก แต่มันต้องซื้อพัดลมติดอีก 400 กว่าบาท ราคามันก็เกิน 9700 ไปแล้ว.. 2 ตัวนี้ตัวไหนประสิทธิภาพอยู่ในเกณฑ์ที่ดีกว่ากันครับ

scythe orochi มีคนใส่บอร์ดยังไม่โก่งเลย นับประสาอะไรกับแค่ 9700nt

Comment

ผมใช้ 9700NT อยู่ ผมว่ามันก้อไม่หนักนะครับ...ความเย็นก้อโอเค ความสวยสวยก้อผ่าน...โดยรวมแล้วผมว่าอยู่ในเกณที่ดีนะครับ
      ปล.รอความเห็นท่านอื่นเพิ่มด้วยก้อดีนะครับ เพื่อเป็นแนวทางก่อนการจ่ายตังค์ซื้อ อิอิ

Comment

ผมใช้อยู่ 120 EXTREME รับรองไม่โก่ง

120 EXTREME เย็นกว่าครับ

Comment

scythe orochi โหตัวนี้เห็นแล้วยอมรับเลยว่าไม่กล้าอะครับ มันใหญ่เกินงามอะ นะ ความคิดผมนะ

Comment

ไม่หนัก ผมใช้อยู่ เอามาถือดู ก็ไม่หนัก

ใส่กับบอร์ด AM2 ล็อคแน่นๆ คงอยู่สบาย ไม่โก่ง

Comment

scythe orochi เหรอครับ ท่าน Zepherous ราคามันเท่าไรอะครับ ท่าน เอารูปมาดูมั่งดิ แล้วปิดฝาเคสได้มั๊ยท่าน

Comment

Originally posted by artbum View Post
                scythe orochi เหรอครับ ท่าน Zepherous ราคามันเท่าไรอะครับ ท่าน เอารูปมาดูมั่งดิ แล้วปิดฝาเคสได้มั๊ยท่าน
                ผมว่าถ้าไม่ใช้เคส Full Tower ผมว่าปิดฝาไม่ลงแน่ครับ

Comment

9700ผมว่าไม่หนักมากนะสวยงามใช้ได้เสียตรงเสียงพัดลมมันดังไปหน่อยถ้าปรัปแบบแรงสุดลมมันไปตีกับครีบซิงค์
                  เลยเกิดเสียงดังมาก เรื่องอุณภูมิถ้าอากาศเย็นๆ ก็ถือว่าเย็นใช้ได้แต่ถ้าเป็นห้องที่ค่อนข้างร้อนผมว่าประสิทธิภาพไม่ดี
                  สู้พวกที่ใช้ครีบอลูมิเนียมไม่ได้ ผมเคยใช้อยู่ 5 วันเลยเปลี่ยนมาใช้ hr-01 ประทับใจกว่าเรื่องการระบายความร้อน ความคิดส่วนตัวน่ะครับ

Comment

Originally posted by danero View Post
                    9700ผมว่าไม่หนักมากนะสวยงามใช้ได้เสียตรงเสียงพัดลมมันดังไปหน่อยถ้าปรัปแบบแรงสุดลมมันไปตีกับครีบซิงค์
                    เลยเกิดเสียงดังมาก เรื่องอุณภูมิถ้าอากาศเย็นๆ ก็ถือว่าเย็นใช้ได้แต่ถ้าเป็นห้องที่ค่อนข้างร้อนผมว่าประสิทธิภาพไม่ดี
                    สู้พวกที่ใช้ครีบอลูมิเนียมไม่ได้ ผมเคยใช้อยู่ 5 วันเลยเปลี่ยนมาใช้ hr-01 ประทับใจกว่าเรื่องการระบายความร้อน ความคิดส่วนตัวน่ะครับ
                    ผมก็ hr 01 ครับบ

Comment

Originally posted by ป่าน View Post
                      ผมว่าถ้าไม่ใช้เคส Full Tower ผมว่าปิดฝาไม่ลงแน่ครับ
                      ตามนั้นเลยครับ ขนาดtj 07 ยังต้องใส่ไปตรงๆทางด้านข้างเคสเลยครับ ใส่มาจากด้านหลังไม่ได้ติดโครงเคสครับ

Comment

ความเย็นอยู่ในเกณดี
                        ผมใช้อยู่ ไม่เน้นว่ามันจะเย็นมากไหม
                        เน้นสวยใว้ก่อน
                        idie 27 เอง ห้องแอร์นะ 25 องศา

Comment

Working...
                        X