Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิของ E4500 ปกติเท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิของ E4500 ปกติเท่าไหร่ครับ

สวัสดีครับ

คือผมเพิ่งจะได้ใช้ บอร์ดใหม่ กับ CPU ใหม่ครับ ของเก่ามันวัดไม่ได้

ผมใช้ Core 2 Duo E4500 กับ บอร์ด P5K SE

ทีนี้ผมใช้ PC Wizard 2008 ตรวจดู อุณหภูมิ จะอยู่ที่ 42-51 ครับ

แล้วทีนี้มันมีตัว Core บอกด้วย อุณหภูมิปกติผมไม่เท่าไหร่หรอก พอเข้าใจอยู่
    แต่ตัวอุณหภูมิของ Core 1 กับ Core 2 นี่สิมันคืออะไรหรอครับ แล้วปกติทั่วๆไปมันต้องอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ

ของผมมันอยู่ที่ 60-70 ครับ

เห้ย 60-70 เลยเหรอครับ ผิดพลาดแน่ๆเลย ของผมลากไป 3.2 Ghz ยังแค่ 41 C เองนะครับ ใช้ไฟ 1.37 เช็คใหม่ด่วนเลยนะครับ

Comment

ต้อง up bios ก่อนไหมหว่า ??

ยังไงลองเข้าไปดูใน bios ก่อนดีกว่าเน้อ

Comment

bios ก็เป็นเหมือนกันครับ - -

ที่ 60-70 เนี่ย ที่ Core 1 กับ Core 2 นะครับ

อุณหภูมิ Cpu ก็ 45 ครับตอนนี้ แต่ Core 1 = 73, Core 2 = 70 อะ

Edit: อ่าา แล้ว Core 1 กับ 2 เนี่ย เป็นความร้อนที่ตัว Core มันใช่ป่าวอะ ผมเข้าใจถูกป่าวหว่า
        Last edited by shogo; 7 Apr 2008, 03:25:06.

Comment

ช่ายแหละคับ ความร้อนที่ core แต่ความร้อนที่กระดองมัน 45 องศาคับ อย่าไปตกใจเนอะ

Comment

คอย่อย มันย่อมร้อนกว่าเป็นปกติคับ

ถ้ากะดองมันปกติก็ 35-45

Comment

จาก SpeedFan
              E4500 กับ P5K ครับ
              Attached Files

Comment

แล้ว FULL lOAD เท่าไรกันหรอ E4500

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ผมลองถอดออกมา ใส่ ซิลิโคน ใหม่ละ ตอนนี้ อยู่ที่ 33
                  Core 1 = 51
                  Core 2 = 50

Comment

ความร้อนกระดอง ปกติคับ

Comment

Working...
                    X