Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลองไปฟังก่อนซื้อจริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลองไปฟังก่อนซื้อจริง

วันนี้มีโอกาศได้ไปซื้อเสื้อผ้าที่ประตูน้ำมาครับหิวๆเลยแวะเข้าไปกินข้าวที่พันทิพมา(แพนงหมู+ไข่ต้มยางมะตูม)ตอนจะกลับเลยแวะไปลองฟังลำโพงมาหลายตัวเลยครับตั้งแต่X1-3,VS4121,VS2421(หาMX5012ไม่เจอ)
    คนขายก้เอาเครื่องเล่นMP3มาเสียบขอบอกว่าเครื่องที่เอามาเสียบคุณภาพแย่ครับเสียงที่ออกมาน่าจะไม่ดีมากแน่ๆแถมพื้นที่ค่อนข้างเปิดกว้างและมีเสียงรอบข้างมากเกินไป
    พอได้ฟังผมรู้สึกชอบ VS4121 มากๆเลยอ่ะ(ผมฟังเพลงกลางๆครับไม่หนักมาก)
    ตอนแรกผมก้มองๆX3มาตลอดเลยอ่ะครับแต่พอฟังแล้วเบสมันบวมๆไงไม่รู้ครับ
    นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่าถ้าอยากได้ลำโพงสักตัวหาข้อมูลรุ่นที่จะลองฟังแล้วไปฟังเองเลยครับแล้วคุณจะได้ในสิ่งที่คุณต้องการครับ
    มีใครชอบVS4121แบบผมบ้างไหมครับ

ใช้อยู่ ดูสวยแบบเรียบๆ เสียงอย่างที่ชอบ
    (ความรู้สึกส่วนตัว)

Comment

มีคนชอบ VS4121 เยอะนะครับ

ตอนผมไปที่เซียร์ ไปลองฟัง X3 ผมว่าปัญหามันอยู่ที่เครื่องเล่นเพลงด้วยครับ

ร้านที่ผมลอง ใช้เครื่องเล่น CD ธรรมดา เปิดให้ลอง (ลืมเอาเครื่อง MP3 ของผมไป)

ผมกลับบ้านเอาช้อน มาเคาะกับจานข้าว เสียงยังใสกว่าเลย lol

Comment

ยังไงของพวกนี้ไปฟังดีกว่า ดูจากเพื่อนๆบอกครับ ตอนแรกผมก้อจะสอยc3แล้วไปเจอc5 ปุปรักปัปเลยครับ

Comment

ผมก็ใช้ VS4121

หลงรัก รุ่นนี้ตั่งแต่ได้ยินเสียงครั้งแรกเลยครับ

Comment

ผมชอบ VS2421 มากสุด

Comment

VS4121 มีอยู่ตัวนึงไม่ได้ไช้ล่ะ เพราะเบสมันมากไปหน่อย ชอบกลางพุ่งๆ

Comment

ตอนแรกผมไปฟัง Altec Lansing VS4121 ที่ร้านกับพ่อ รู้สึกชอบ
                เลยซื้อกลับมา

แต่พอกลับมาฟัง Boston BA635 ที่บ้าน
                แล้วเปรียบเทียบกัน กลับรู้สึกเฉยๆ กับมัน
                Last edited by Pat_CSSU; 7 Apr 2008, 11:54:37.

Comment

ยืนฟังที่ร้านก็พอฟังได้ พอได้มาห้อง เก็บลงกล่องแทบไม่ทัน
                  Last edited by camera; 7 Apr 2008, 17:54:49.

Comment

อ๊ะหูใคร หูเค้า

แต่ก็คงมิได้...นำพา อิอิอิอิ

Comment

หูคนเราไม่เหมือนกันครับ
                      ต้องลองฟังเองจะดีที่สุด

Comment

ร่วมแจมความเห็นครับ สำหรับผม
                        ได้ลำโพงมาใหม่ๆ ต้องใช้เวลากับลำโพงชุดนั้นซักพักครับ
                        ใจเย็นๆ เปิดเบิร์นจนเสียงเข้าที ให้เนื้อขอบยางยืดหยุ่นตัว เข้าทีเข้าทาง
                        อุ่นเครื่องก่อน แบบนักกีฬาก่อนลงสนาม อุ อุ
                        แล้วเค้าก้อจะแสดงเสียง ในสไตล์ตามเอกลักษณ์เฉพาะรุ่นลำโพง ที่ถูกดีไซน์มาให้เป็นครับ

เวลาไปลองลำโพง พกเครื่องเล่นพร้อมเพลงที่ฟังประจำๆ ไปลองดู
                        ผมใช้เพลง home ของไมเคิล บูเบอร์

Comment

ปัญหาอีกอย่างเวลาไปซื้อลำโพงก็คือเสียงสิ่งแวดล้อมรอบข้างอ่ะครับน่าจะมีห้องใว้ให้ลองลำโพงเลยเนอะ

Comment

สรุปลองฟังก็ไม่ได้มีประโยชน์ในการเลือกซื้อเท่าไหร่ สำหรับผม อ่านจากการวิเคราะห์ และใช้หลักประชาธิปไตย(เสียงข้างมาก) ครับ ผมว่าอารมณ์ของฟังเพลงส่วนใหญ่ก็ต้องการได้ เสียงเบสที่แน่น เสียงกลางใส คมชัด ชอบสไตล์ตามผับทั่วไป เสียงนั้นเป็นที่นิยมครับ สำหรับผมX3 มันคือๆ กันครับ

Comment

Originally posted by praypry View Post
                              ร่วมแจมความเห็นครับ สำหรับผม
                              ได้ลำโพงมาใหม่ๆ ต้องใช้เวลากับลำโพงชุดนั้นซักพักครับ
                              ใจเย็นๆ เปิดเบิร์นจนเสียงเข้าที ให้เนื้อขอบยางยืดหยุ่นตัว เข้าทีเข้าทาง
                              อุ่นเครื่องก่อน แบบนักกีฬาก่อนลงสนาม อุ อุ
                              แล้วเค้าก้อจะแสดงเสียง ในสไตล์ตามเอกลักษณ์เฉพาะรุ่นลำโพง ที่ถูกดีไซน์มาให้เป็นครับ

เวลาไปลองลำโพง พกเครื่องเล่นพร้อมเพลงที่ฟังประจำๆ ไปลองดู
                              ผมใช้เพลง home ของไมเคิล บูเบอร์
                              ลำโพงที่ดีจริง แม้ไม่เบิรน์มันก็แจ่มในตัวครับ การเบิรน์มันอาจจะช่วยได้ แต่ถ้ามาเริ่มแรกไม่ดี แล้วตอนหลังมันก็คงจบได้ดีกว่าเดิมซักเท่าไหร่ ถ้างั้นทำไมบริษัทเค้าไม่เบิรน์มาตอนที่ทำเลยละครับ

Comment

Working...
                              X