Announcement

Collapse
No announcement yet.

2600XT.. ดูหนังแล้วภาพลาย ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2600XT.. ดูหนังแล้วภาพลาย ..

ผม Asus 2600XT ครับ ... ดูไฟล์ วีดีโอ ทุกโปรแกรม มันจะ ลายๆ เป็นสีเขียวครับ ..

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์แล้ว ไม่หาย แสดงว่าการ์ดจอพังหรือไม่ครับ

ใช้กะ Dark V.6 ไดร์เวอร์ แผ่นที่แถมมา

เปลี่ยนเปน8.3ยังครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่นะครับ ลองใช้ driver 8.3 ดูครับ ลองดูที่ Slot และ PIN ของตัวการ์ดด้วยนะครับ ว่าสกปรกหรือเปล่า

ผมลองใช้ทั้ง XP และ Vista ก็ไม่เจอปัญหานี้นะครับ ถ้าจะให้ชัวร์ก็ไปลองเครื่องอื่นดูครับ ถ้าอาการเดียวกันก็เป็นที่ตัวการ์ดเองครับ

**EcoderVideoปกติผมใช้k-lite เป็นหลัก และก็ใช้ VLC กับ KM Player**

Comment

Working...
      X