Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพราะเหตูใดทุกท่านจึงนิยมดูหนังฟังเพลงกับเครื่องคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพราะเหตูใดทุกท่านจึงนิยมดูหนังฟังเพลงกับเครื่องคอม

เพราะเห็นในนี้ส่วนใหญ่ชอบใช้คอมพิวเตอร์ในดุหนังและนิยมซาวด์กาดดีๆๆมาพังเพลงกันครับ

เพราะผมคนนึงที่ไม่ชินกับการใช้เครื่องคอมดูหนัง

Comment

คนอื่นผมไม่รู้นะครับ แต่สำหรับผม

1. จอคอมผมใหญ่กว่าโทรทัศน์ครับ
      2. เสียงจาก Computer มันดีกว่าโทรทัศน์ครับ (ไม่มีกะตังจะไปซื้อชุดโฮมมาใช้ครับ)
      3. ถ้าหนังไม่ค่อยสนุก ย่อจอเล็ก มานั่งคุยกับสาว ๆ แก้เซ็งได้ครับ
      4. เข้า OCZ ได้ในระหว่างดูหนัง 555
      5. เลือกหนังชมพูและโหลดไปพร้อม ๆ กับดูหนัง (ประหยัดไฟได้อีกนิดนึง)

Comment

ผมชอบ ดูหนัง เพราะว่าโหลดมามันง่ายดี

ส่วนเพลง มันเข้าถึงได้ง่ายกว่า อะครับ

Comment

จอผมใหญ่ครับ คอมผมเปิดตลอด24 ชมทุกวันไม่เปลืองไฟ เสียงดีกว่าดูทีวี คอมอยู่ห้องแอร์ในห้องนอนผมเลยดูสบาย และที่สำคัญผมทำห้องเหมือนโรงหนังอะครับไว้ดูกับแฟน2คน

Comment

เพราะอยู่หอคับ ผมมีแต่คอม ดูหนังก็ใช้คอมดู ฟังเพลงก็ใช้คอม เพราะคอมผมเปิดเกือบทั้งวันอยู่แล้ว เล่นเน็ตโหลดนู้นโหลดนี่หรือทำงาน ก็จะเปิดเพลงไปด้วย ไม่ก็เล่นเกมส์ สรุปผมมีคอมแทนเพื่อน มันทำได้หลายๆอย่าง คอมไม่สบายทีนี่เหงาเลยคับ-*-

Comment

ชอบฟังเพลงและดูหนังในคอมเพราะ เพลงกับหนังโหลดมาจากบิตครับ
              แต่ตอนนี้ย้ายมาทีวีกับเครื่องเสียงแล้ว

Comment

ดูหนัง Hi-Def rip (ที่โหลดบิทมา) ทาง LCD 22" + เฮดโฟน Zalman 5.1 Ch. เสียบเข้า X-Fi

แค่นี้สำหรับผมก็โคตรดีแล้ว ไม่อยากไปขวนขวายหาอะไรเพิ่มอีกแล้ว..
                Last edited by Farid1412; 7 Apr 2008, 01:53:02.

Comment

- บ้านผมมีคอมใช้ ก่อนที่ เครื่องเล่น DVD/VCD จะมีขายทั่วไปตามท้องตลาด ในราคาที่พอรับได้

จึงไม่มีเหตุผลที่จะต้องซื้อเครื่องเล่น

Comment

ผมว่าข้อได้เปรียบนึงของการใช้คอมดูหนังคือจอครับ ยิ่งจอ LCD ด้วย เดี๋ยวนี้ทั้ง wide ทั้ง Resolution สูงไม่ต้องไปกังวลเรื่อง up scale อีก แต่การดูหลายคนพร้อมกันก็ยังเป็นปัญหาอยู่เหมือนกัน

Comment

ถ้าเป็นเมื่อก่อน ผมจะดูหนังและฟังเพลงจากคอมพิวเตอร์ทั้งหมด แต่มาตอนหลังผมรู้แล้วว่า การดูหนังกับคอมพิวเตอร์ทำยังงัยเสียงมันก็ดีไม่ได้เท่าชุดโฮมเธียร์เตอร์ ผมเลยเลิกดูหนังกับคอมพิวเตอร์ เอาคอมไว้โหลดหนังแล้วก็ไรท์มาดูกับชุดโฮมเธียร์เตอร์ ส่วนฟังเพลงยังนิยมฟังกับคอมพิวเตอร์อยู่เพราะคอมพิวเตอร์ผมใช้ลำโพง 2.0 ch ซึ่งมันฟังเพลงเพราะกว่าชุดโฮมเธียร์เตอร์

Comment

เพราะว่าผมมีเฉพาะคอม ขนาดฟรีทีวี ผมยังดูกับคอมเลยครับ

Comment

ที่ผมต้องดูหนังจากคอม แต่ภาพต่อออกจอLCD 42" เสียงต่อเข้าชุดโฮม เพราะหนังHDที่โหลดมามันเป็น DVD9 ไม่มีแผ่นไรท์ใช้ Alcohol เปิดเอาประหยัดเงินไปได้เยอะ
                          พักหลังๆปิดไฟนอนดูหนังบนเตียง เปิดแอร์ ห่มผ้าห่ม ดูอยู่กับบ้านรู้สึกสบายกว่าไปนั่งดูในโรง

Comment

ทำงานเล่นเนทพร้อมๆกับการดูหนังฟังเพลง แต่ก่อนผมติดคอมตั้งแต่เด็กๆครับ จะขอซื้อเครื่องคอนโซลก็ไม่ได้เพราะว่ามีคอมแล้ว การขอตังมาเพื่ออัพคอมหรือซื้อใหม่นั้นง่ายกว่าซื้อเครื่องคอนโซลนั้นง่ายกว่าอีกอ่ะครับ ถ้าเกมส์มันจะงั้นๆเสียงก็ไม่มีเหมือนเครื่องเล่นเกมส์มีแต่ ติ๊ดๆก็ต้องเล่น ถึงจะเป็นคอมจอขาวดำ จอสีเขียวก็ต้องทนเล่นไป เพื่อไม่อยากขัดใจคนที่บ้านครับ

เลยทำทุกอย่างบนคอมไปเลย เมื่อสมัย VCD เข้ามาในบ้านเราใหม่ๆ(เรื่องละ 600บาทเลย)นั้นเครื่องมันแพงมาก(ตกเครื่องละสามหมื่นได้) จึงเป็นจุดเริ่มต้นที่ต้องทำให้มาดูหนังกับคอมเพราะว่าลงทุนกับการ์ดถอดรหัสชุดไม่กี่พันก็สามารถดูได้ชัดดุจดังเครื่องเล่นได้เลยจะต่อเข้า TV ต่อเสียงเข้าชุด Mini Combo ก็แจ่ม

แล้วมายุคที่ MP3 ประเทืองออกมา มันก็ทำให้ผมรู้จัก Winamp อ่ะครับ เนื่องจากแผ่นๆนึงเพลงมันเยอะมาก มันจึงทำให้ต้องเลือกฟังแต่เพลงที่คิดว่าชอบหรือว่าเพราะจริงพอ ถ้าฟังทั้งแผ่นคงไม่มีเวลาฟังอิอิ

Comment

ปกติจะไร้ไปดูก่ะ Ps3 ต่อ พลาสม่า 42" + ฺBose life stlye แก่ๆ

หลังๆซี่รี่ เกาหลี เค้าจะมาเป็น AVI DivX ขี้เกียจแปลงครับดูในคอมเลย ^^

Comment

Working...
                              X