Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพราะเหตูใดทุกท่านจึงนิยมดูหนังฟังเพลงกับเครื่องคอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เพราะผมชอบคอมครับ

Comment

เพราะผมมีคอมเครื่องเดียวครับ ทำมันทุกอย่างอะ

Comment

จอคอมผมมันใหญ่กว่า tv 555 ง่ายด้วยอะ

Comment

แล้วบรรยากาศในการรับชมภาพยนต์หล่ะท่านทั้งหลายมันให้ความรู้สึกเป็นยังงัยบ้าง.....

Comment

ง่ายดี

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

Comment

ที่บ้าน มีห้อง Home Theater อยู่ครับ ในคอม พูดจริงๆ ไม่เคยดูหนังเลยครับ

ผมฟังเพลงอย่างเดียว
                GLORIOUS PC MASTER RACE
                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

มันทำอย่างอื่นได้ด้วย
                  และเวลาฟังเพลง มันคลิกๆได้เลย ไม่ต้องมากด >> หรือ <<ให้เสียเวลา

แต่ฟังบนเครื่องเสียง ก็ได้อารมณ์อีกแบบนึงนะ

Comment

มีท่านใดใช้windows home serverหรือยังครับ ถ้าท่านนิยิมใช้คอมพิวเตอร์ในการรับชมภาพยนต์ผมเคยอ่านเจอบทความนึงครับ

Comment

ดูหนัง Hi-Def rip (ที่โหลดบิทมา)

Comment

ฟังเพลงพร้อมๆกับทำงานแล้วขี้เกียจเดินไปเปลี่ยนแผ่น ก็เลยใช้คอมส่งwirelessไปที่ชุดเครื่องเสียงซะเลย จะได้ไม่ต้องลุกไปไหน

Comment

ห้องผมเล็กครับ เลยต้องเอาคอม มาทำเป็นทุกอย่าง ตั้งแต่ ดูหนัง ฟังเพลง ดูทีวี DVR ๆลๆ
                          Last edited by camera; 7 Apr 2008, 18:09:47.

Comment

Originally posted by For Fun View Post
                            คนอื่นผมไม่รู้นะครับ แต่สำหรับผม

1. จอคอมผมใหญ่กว่าโทรทัศน์ครับ
                            2. เสียงจาก Computer มันดีกว่าโทรทัศน์ครับ (ไม่มีกะตังจะไปซื้อชุดโฮมมาใช้ครับ)
                            3. ถ้าหนังไม่ค่อยสนุก ย่อจอเล็ก มานั่งคุยกับสาว ๆ แก้เซ็งได้ครับ
                            4. เข้า OCZ ได้ในระหว่างดูหนัง 555
                            5. เลือกหนังชมพูและโหลดไปพร้อม ๆ กับดูหนัง (ประหยัดไฟได้อีกนิดนึง)
                            ใช้เลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

Comment

ผมไม่มีหนังแผ่นไปดูกับเครื่องเล่นอ่ะ =="

Comment

ตอนนี้ในงบต่ำๆ ภาพจากคอมดูดีกว่าครับ
                                แต่งบมากภาพคอมเทียบไม่ติดฝุ่น

ส่วนด้านเสียงคอมยัง***งไกลเครื่องบ้าน

สรุปคือยังไม่มีตังค์ไปเล่น Bluray นั้นเอง เลยมาเล่นคอมไปพลางๆ

Comment

Working...
                                X