Announcement

Collapse
No announcement yet.

GA-MA78GM-S2H

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• GA-MA78GM-S2H

GA-MA78GM-S2H

ช่วยแนะนำด้วยครับพี่น้อง ผมกำลังจะตัดสินใจซื้อตัวนี้ อยากถามว่ามันคล็อคไปไกลหรือป่าวครับท่าน (ต้องการออนบอด)

ขอบคุณครับ

review มีครับลองดู webนี้แหละ

Comment

http://www.overclockzone.com/pondtra...H2S/index.html
      Last edited by OWNER; 7 Apr 2008, 09:38:54.

Comment

เล่นกับ 6000+ บอร์ด ASRock ก็ลากไปได้ 3.2 กิ๊กแล้วครับ

พอเลย 3.2 ขึ้นไฟมันต้องเล่นไฟเลี้ยงแบบนรกแล้วครับ (ถ้าไม่ใช้ไฟเลี้ยงแบบนรกก็ต้องทำให้ CPU เย็นสุดขั้ว)

ถ้าที่จะลากไปไกลๆต้องการไกลแบบไหนอ่ะครับ

บัส ~300
        HTT~1500
        Mhz ~ 3.2
        Ram ~ 500

บอร์ดตัวที่คุณอยากได้คงทำได้ แต่มันขึ้นอยู่กับการปรับแต่ง แรม CPU และความแรงที่ซ่อนเร้นของ อุปกรณ์ที่จะมาใช้

Comment

ผมลองลากบัสดู ตันที่ 350 ไม่รู้เป็นเพราะแรมรึป่าวเพราะใช้ Corsair VS ธรรมดา 555+
          Attached Files

Comment

R780 เกือบทุกตัวทุกยี่ห้อรู้สึกจะมีปัญหากับ CPU วัตต์สูงครับ..

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

Comment

Working...
              X