Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำหน่อยครับ OC แล้วคะแนนลดลง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำหน่อยครับ OC แล้วคะแนนลดลง

spec E4300 @1.8 P965 DS3 Rev. 3.3 Spark Zero nermax 460
    ผลเทสแบบไม่ OC 3D Mark 06 ได้ประมาณ 8,XXX Aquamark3 ได้ประมาณ 101,000
    แต่ถ้า OC E4300@3G 3D mark 06 ได้ประมาณ 4,XXX Aquamak ได้ประมาณ 5X,XXX
    การ OC ผมปรับตัวคูณเป็น 9x333 จากเดิม 9x200 อัตราทดแรทเป็น 1:1 ส่วนไฟปรับเป็น Auto ทั้งหมด ไม่ทราบว่าทำผิดหรือเปล่าครับ ช่วยสอนหน่อยครับ

ที่แน่ๆเกิดจากไม่เสถียรครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
      ที่แน่ๆเกิดจากไม่เสถียรครับ
      ขอคำแนะนำหน่อยได้ไหมครับ ว่าต้องปรับอะไรเท่าไหร่

Comment

เครียร์ไบออส แล้วเริ่มด้วยปรับบัสสเต็ปไปที่ 266 เลยงับ รีหนึ่งรอบแล้วค่อยมาเข็นกันต่อ....

Comment

เดี๋ยวลองดูครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

stab เพี้ยนป่าวครับ อิอิ

Comment

non-stable ครับ

Comment

ลอง flash bios ตัวใหม่ๆดูก็ได้คับ

Comment

ลองOCแล้วเปิดCPU Z ดูซิครับว่า PCI X วิ่งเต็ม 16X ป่าว

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                    ลอง flash bios ตัวใหม่ๆดูก็ได้คับ
                    Flash bios ยังไงครับ

Comment

ลดลงมานิดครับ

Comment

Originally posted by JINDASAMUD View Post
                        ลองOCแล้วเปิดCPU Z ดูซิครับว่า PCI X วิ่งเต็ม 16X ป่าว
                        สงสัยเป็นที่ PCI มั๊งครับ มันวิ่งแค่ 1Xเอง พอปรับให้มันเป็น 16X ก็ได้คะแนนตามรูปอ่ะครับ
                        คะแนนประมาณนี้อยู่ในมาตรฐานไหมครับ สำหรับ E4300+Spark 8800GT Zero (เข็น มากกว่านี้ไม่ไหวแล้วครับมันค้างบ่อย)
                        Attached Files

Comment

Working...
                        X