Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 จำเป็นมากไหมครับ ในการเล่นเกมหนักๆมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 จำเป็นมากไหมครับ ในการเล่นเกมหนักๆมากๆ

คือผมจะซื้อคอมตัวใหม่ แต่เลือก CPUไม่ได้อ่ะครับ ผมว่าจะเอา E8400 แต่ผมกลัวว่ามันจะไม่คุ้มในการใช้งานของผม
    การใช้งานของผมก็ เน้นเล่นเกมหนักๆ เล่นเน็ต โหลดบิท นอกจากนั้นก็ไม่มีอาไรมากแล้วครับ
    รบกวนพี่ๆทีนะครับ

ดีแล้วครับ

Comment

หรูเลย E8200 + ก็หนักๆ ก็โอเค นะ ในสายตาผม E8200 น่าจะพอมั๊ง คับ

Comment

ขอบคุณครับ ใครมีความเห็นอย่างอื่นเพิ่มเติมก็ช่วยกันตอบด้วยนะครับ

Comment

เล่นเกมเน้นการ์ดจอ
          แต่ถ้าเกมที่มี unit เยอะๆและเกมที่มีระบบฟิสิกส์ที่ซับซ้อน cpu ก้อมีผลนะ

Comment

ผมก็สนใจ E8400 เหมือนกัน แบบว่าอยากซื้อที ให้คุ้มอยู่ไปนานๆเลย
            แต่ผมตีๆไว้ว่า CPU ตัวเนี้ย อีกซักกี่ปีเชียวน่าจะตกรุ่นมัน อ่ะคับ
            ผมก็เป็นคนใช้ CPU นานอยู่เหมือนกัน เช่น P.4 2.4Ghz ผมก็ใช้ 3 ปีกว่า ได้แล้วเพิ่งมาใช่ E2160 อ่ะคับ
            เพราะตอนนี้ เทคโนโลยี ก้าววว กระโดด ไกลและเร็วกว่าเมื่อก่อน เยอะอยู่เหมือนกัน -*-

Comment

CPU แรงๆ ต้องคู่กับการ์ดจอแรงๆ รับรองครับ เล่นเกมส์หนักๆ สบายยยยย

Comment

อ่า ขอบคุณทุกความเห็นครับผม ตอบเร๊ว เีร็ว ดีจัง

Comment

มีเงิน เอาตามใจคุณไปเลยคับ

Comment

การ์ดจอละครับ จะเอาอะไร เล่นเกม หนักๆ อะ

Comment

เอา E2xxx แล้วไปหนักกับการ์ดจอจะดีกว่าไหมครับ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
                        เอา E2xxx แล้วไปหนักกับการ์ดจอจะดีกว่าไหมครับ
                        ตามนี้เลยครับ
                        แต่ถ้าเหลือๆ ก็ซัด E8400 เลยก็ไม่น่าเกลียดครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบนะครับ

ผมเปนคนประเภท ถ้าไม่ใกล้พังหรือพัง ก็ไม่เปลี่ยนหรอกครับ ผมใช้แบบว่านานมากๆ คอมตัวเก่านี่ก้อใกล้จะไปแล้ว ใช้มาน่าจะ4ปีกว่าๆได้ละครับ

ผมตั้งงบไว้ประมาน25000 ราคานี้ไม่รวมจอ กับ ฮาร์ดดิสก์ นะครับ อาจเกินได้นิดหน่อย แต่มันจะพอมั้ยครับเนี่ยบอกทีค้าบ

ส่วนการ์ดจอ ผมว่าจะเอา 8800GTอ่ะครับ แต่จะเล่นยี่ห้ออะไรรุ่นไหน ก้อยังไม่รู้เลยเนี่ยครับ ยังไงถ้ามีคำแนะนำอะไร ก็รบกวนด้วยนะครับ
                          Last edited by bombayeh; 9 Apr 2008, 13:54:18.

Comment

Originally posted by bombayeh View Post
                            ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบนะครับ

ผมเปนคนประเภท ถ้าไม่ใกล้พังหรือพัง ก็ไม่เปลี่ยนหรอกครับ ผมใช้แบบว่านานมากๆ คอมตัวเก่านี่ก้อใกล้จะไปแล้ว ใช้มาน่าจะ4ปีกว่าๆได้ละครับ

ผมตั้งงบไว้ประมาน25000 ราคานี้ไม่รวมจอ กับ ฮาร์ดดิสก์ นะครับ อาจเกินได้นิดหน่อย แต่มันจะพอมั้ยครับเนี่ยบอกทีค้าบ

ส่วนการ์ดจอ ผมว่าจะเอา 8800GTอ่ะครับ แต่จะเล่นยี่ห้ออะไรรุ่นไหน ก้อยังไม่รู้เลยเนี่ยครับ ยังไงถ้ามีคำแนะนำอะไร ก็รบกวนด้วยนะครับ
                            เห็นใจครับ...เหมือนกันเลย

สรุปว่าถ้ามีเงินก็ซื้อไปเหอะ ของผมใช้มาร่วมๆ7ปี เพิ่งซื้อเมื่อต้นเดือนที่แล้วนี่เอง
                            ได้E8400+8800GTS TOP มาไว้ใช้ก็สมใจอยากแล้ว
                            อุตสาหเครื่องเก่า์ใช้มาตั้งนาน

ถ้ามีเงินล่ะก็ ซื้อตามทุนที่ตัวเองพอจะจ่ายไหว
                            แต่อย่าลืมศึกษาให้แน่ใจก่อนนะครับ

โชคดีครับ

Comment

E8400 ก็ดีคับ

Comment

Working...
                              X