Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือครับ

คอมฯ ไม่ทราบเป็นไรอะครับ?เปิดแล้วมีไฟเข้าประมาณ 10 วิ แล้วดับเลย แต่หากกดปุ่ม รีเซ็ทค้างไว้ ไฟก็วิ่งตลอด แต่ ไม่สามารถ เข้า วินโด้ได้ ไม่ทราบอาการนี้เป็นอะไรครับ ไม่เคยเจอ เลยงงครับ
    สเป็คคอมคือ
    1.AMD4000+
    2.M2N-E
    3.แรมเรือใบ667 1x2g
    4.vga X1650pro พลังสี
    5.H/D WD250GJS
    6.DVD-RW asus 1814T
    ขอความกรุณา ท่านผู้รู้ ช่วยผมทีครับ

อาจจะ psu เสียคับ

Comment

ขอบคุณครับที่ช่วยตอบ เมื่อกี๊นี้ลองถอดเพาเวอร์ ของอีกเครื่องมาลองใส่ เป็น สึนามิ 580Wแล้ว
      อาการก็ยังเหมือนเดิมครับ เลยยังมึนอยู่ครับ?

Comment

ลองถอด สวิทหน้าเคสออกแล้ว เอาไขควงจิ้ม

และ ลองถอดแรมมาขัดดู เคลียไบออส ด้วย ลองมันทุกอย่างเลยคับ

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้จาลองตามที่บอก ทุกอย่างเลยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

แก้ไม่หายอะครับ

Comment

ลองเปลี่ยนแรมดูครับ เปลี่ยนHDD ไม่ก็ลองฟอแมทดูครับ(ถ้าไม่มีข้อมูลสำคัญนะ)

Comment

Working...
              X