Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC E8200 แล้วเทสไม่ผ่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC E8200 แล้วเทสไม่ผ่าน

อยากลองเปลี่ยนแนว ลดตัวคูณแล้วอัดบัสสูงๆคับ

C2D E8200+P5E+G.Skill 6400HZ

ตั้งค่าตามด้านล่างคับ ที่เหลือเป็น auto มันบูทเข้าวินโดวส์ได้ ใช้งานยังไม่มี error แต่พอรัน

sp 1m 1 thread ไม่ผ่านคับ เหมือน oc ได้แต่ไม่สมบูรณ์ เทสอันอื่นยังไม่ได้ลอง ขอเอา sp

ให้ผ่านก่อน ใครพอจะแนะนำได้บ้าง ขอบคุณคับ

Ai Overclock Tuner : Manual
    CPU Ratio Control : Manual
    CPU Ratio Setting : 7
    FSB Frequency : 500
    PCI-E Frequency: 100
    DRAM Frequency: 1000
    DRAM Command Rate : 2t
    DRAM Timing Control: Manual
    CAS# Latency : 4
    RAS# to CAS# Delay : 4
    RAS# Precharge : 4
    RAS# ActivateTime : 9

CPU Voltage : 1.5
    CPU PLL Voltage : 1.58
    FSB Termination Voltage : 1.40
    DRAM Voltage : 2.2v
    North Bridge Voltage : 1.35
    Loadline Calibration : Enabled
    CPU GTL Reference : .63x
    North Bridge GTL Reference : .67x

CPU Spread Spectrum : Disabled
    PCIE Spread Spectrum : Disabled

ลองเล่นตัวคูณอื่นดูครับ

Comment

มีใครจะเพิ่มเติมตรงไหนอีกเปล่าคร้าบ

Comment

ดูจาก system เหมือนที่ผมใช้อยู่เลย ทดแรม 1:1 500*8=4.00G ไม่น่ายากเย็นนะครับ ยิ่งแรมG.Skill HZน่าจะสบายๆ

Comment

Originally posted by mohan View Post
          ดูจาก system เหมือนที่ผมใช้อยู่เลย ทดแรม 1:1 500*8=4.00G ไม่น่ายากเย็นนะครับ ยิ่งแรมG.Skill HZน่าจะสบายๆ
          อิอิ แบบว่า อยากลองหลายๆ สูตรอ่าคับ ทุกวันใช้ 475*8=3800 อยากเล่นบัสสูงๆอ่ะคับเลยลดตัวคูณเหลือ 7 บัส 500 แต่ว่ามันรัน sp ไม่ผ่าน การใช้งานก็ปกติแหละคับ

Comment

PLL , FSB ได้เต็มที่เท่าไหร่ง่ะ....

Comment

ยังไม่ได้ลองเลยคับท่าน กลัว ไม่กล้าเพิ่มมาก ท่านคิดว่าควรใส่เท่าไรดีคับ

Comment

ใช้งานเหมือนของผมเลยครับ
                น่าจะลองเพิ่มแรมเป็น 2.3 -2.5 ดูนะ
                ของผมได้ 4.10 1.45 Core Volt sp ผ่านหัวเดียว
                แต่ใช้งานเอาแค่นี้ไฟน้อยดี

480*8 1.27 Volt
                Attached Files

Comment

PLL 2
                  FSB 1.7

ไปครับ 540*8 น่าจะได้

แต่ P5E นี่ปรับไฟได้เเหมือน Maximus มั้ยเอ่ย

Comment

ลองเพิ่มไฟ cpu nb

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำคับ ตอนนี้ e8200 กำลังจะตกเป็นของพี่ matoom แล้ว ผมจะหันไปคบกับ xeon e3110 ละคร้าบ แล้วเดี่ยวจะตั้งกระทู้ใหม่ แหะๆ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                        ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำคับ ตอนนี้ e8200 กำลังจะตกเป็นของพี่ matoom แล้ว ผมจะหันไปคบกับ xeon e3110 ละคร้าบ แล้วเดี่ยวจะตั้งกระทู้ใหม่ แหะๆ
                        วันศุกร์ค่ำๆไปรับครับ

Comment

Originally posted by matoom View Post
                          วันศุกร์ค่ำๆไปรับครับ
                          เดี๋ยวสักพักก็มาตั้งกระทู้โชว์เกรียนอีก

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                            เดี๋ยวสักพักก็มาตั้งกระทู้โชว์เกรียนอีก
                            รอดูกระทู้เกรียนเทพคับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                              เกรียนไม่พอ แต๊บด้วย

Comment

Working...
                              X