Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการแบบนี้ ใช่การ์ดผมใกล้เสียรึยังครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการแบบนี้ ใช่การ์ดผมใกล้เสียรึยังครับ

ก่อนอื่นถ้าผมโพสผิดที่ ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับ แต่เห็นว่าหมวดนี้เกี่ยวกับ การ์ดจอเป็นส่วนใหญ่เลยมาถามที่นี้ครับ
    เริ่มจาก ผมใช้การ์ดจอ AGP xfx 7600GT ครับผม ซึ่งแต่ก่อนก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ระหว่างผมกำลังเล่นเกมอยู่ เครื่องเกิดค้างขึ้นมา พอรีเครื่องแล้วพบว่า วินโดว์เสียหายซะงั้น
    ผมเลยได้ลงวินโดว์ใหม่ ซึ่งผมได้ลองใช้วินโดว์ของ skz ดูเป็นครั้งแรกครับ หลังจากใช้แต่ตัวธรรมดามานาน
    ซึ่งทุกอย่างเรียบร้อยดี ยกเว้นที่ การ์ดจอผมมีอาการแปลกๆคือ ระหว่างดูหนังนั้น จะมีจุดสีฟ้าๆ ขึ้นมาในหลายๆรอบ ถ้าให้เทียบว่าเป็นแบบไหนก็คงเป็นแบบที่ vcd ที่มันกระตุกนะครับ ประมาณนั้น
    อีกทั้งบางครั้ง ภาพก็จะอืดตอนดูหนังบาง ซึ่งตอนแรกผมคิดว่าเป็นที่ codec ผมเก่าเกินไปจึงได้ลองโหลดตัวใหม่มาแต่ก็ไม่หายครับ เลยอยากทราบว่า แบบนี้การ์ดจอผมใกล้ไปแล้ว รึปล่าวครับ
    ปล. เรื่องเล่นเกม เท่าที่ลองเกมมา 2 เกมคือ GTA SA กับ C&C3 ภาคเสริม ระหว่างเล่นเกมก็ไม่ีปัญหาอะไรให้เล่นนะครับ ยกเว้นมูวี่ของเกม C&C3ที่จะมีอาการเหมือนดูหนังนั้นละครับ
    ยังไงก็รบกวนด้วยว่า เป็นแบบที่ผมคิดไว้รึไม่ครับ ขอขคุณครับ

ไม่ลองกลับไปลงตัวธรรมดาดูล่ะครับ

Comment

Working...
    X