Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound Blaster Audigy Value

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound Blaster Audigy Value

คือ ผมเพิ่งซื่อมาอ่ะครับ ลงไดรเวอร์ ใช้ลงก็ปกติดี เเต่เวลาต่อเน็ตเเล้วเล่นไปซักพัก(ประมาณ 1 ชั่วโมงอ่ะครับ) เครื่องจะรีสตาร์ท เเล้วยิ่งถ้าตอนเล่นเน็ตเเล้วฟังเพลง จะมีเสียงคล้ายคลื่นเเทรกเเล้วเน็ตก็จะหลุดไปอ่ะครับ เวลาเล่นเน็ตผมจึงต้อง disable ไดร์เวอร์ไว้ถึงไม่มีปัญหา
    อยากทราบว่าสาเหตุนี้เกิดขึ้นจากอะไรอ่ะครับ
    สเปกเครื่องผมนะครับ
    celeron 1.7
    Asus P4P800-SE
    Gecude Redeon 9550 xt
    Ram 640 MB
    ลำโพงที่ใช้ตอนนี้เป็น Creative Inspire 2500 2.1
    ปล. ผม disable ออนบอร์ดเเล้วนะครับ ใครเคยเปงเเบบนี้ช่วยผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ไฟไม่พอรึเปล่าคับ ไม่ก็บอร์ดเริ่มไป

Comment

เนื่องจาก ความร้อนสะสมในบริเวณ อุปกรณ์ใดซักตัวในบอร์ดรึป่าวครับ
      ทำให้เกิดสนามแม่เหล็ก เลยดึงคลื่นแถวๆนั้นมา
      ไม่แน่ใจนะครับ รอผู้รู้มาตอบอีกที

Comment

สันนิฐานเหมือนคุณ หัวโบราณ เลยครับ ผมนับถือ

Comment

ให้ย้าย PCI Slot การ์ดไปช่องอื่นดูก่อน IRQ ของบอร์ดรุ่นนี้มี Share ทับกันอ่ะ

Comment

โหไอ้จิบถามกุตอบไม่ได้มาถามในนี้เลยรึ

Comment

คือเขาบอกผมว่าลองย้ายslotแล้วอัพไดรเวอก็แล้วอะคับ แล้วแบบนี้เคลมได้มะคับ

Comment

Working...
              X