Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อน AMD 4800

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อน AMD 4800

AMD 4800 พัดลมเดิมๆ ความร้อน เท่าไหร่ครับ บอด asrock nf6p ของผม เปิดมาก็ 47 test ORTHOS ได้ ครึ่งชั้วโมงความร้อน เกือบ 80 อันนี้ปกติหรือป่าวครับ ไม่ได้ clock นะครับ ขอบคุณครับ

1.ใช้โปรแกรมอะไรเชคล่ะครับ ? ลองหาโปรแกรม HWmonitor หรือ everest
    2.ลองจับซิงค์ดูครับว่าร้อนมากไหม ถ้า80 จริงแต่มือแทบพอง -_-a
    ถ้าจับแล้วอุ่นเซ็นเซอร์อาจเพี้ยนครับ
    3.ถ้าซิงค์ร้อนแกะออกทาซิลิโคนแล้วใส่กลับเข้าไปครับ ดูอีกทีว่าลดไหม
    4.ถ้าไม่ดีขึ้นหน้าสัมผัสซิงค์กับcpu อาจไม่สนิท

รอท่านต่อไปมาแนะนำ ^_^
    Last edited by Akatsuki; 8 Apr 2008, 01:37:56.

Comment

ใช้โปรแกรม 2 ตัวเลยได้เท่ากัน จับดูแล้วร้อนมาก ถ้าไม่ได้รัน ORTHOS ก็ไม่ร้อนเล่นเกม แปลงหนัง โหลดบิท เปิด24 ชั้วโมง เป็นอาทิตย์ก็ไม่เคย เกิน 55 แต่ ถ้าทำให้ cpu วิ่งไปที่100%ตลอดซัก 30 นาทีร้อนมากจนคอมดับไปเลย ผมว่าน่าจะเป็นที่เมนบอดมากกว่า เพาะว่าที่แรกมีบอก asrock nf6p อยู่ตัวนึง เป็นตัวเก่าซื้อมานานแล้ว รัน ORTHOS ไม่เคยเกิน 60 เลย แล้วไปซื้อมาอีกตัว เมื่อไม่นานนี้ รุ้นเดียวกันความร้อนสูงกว่าตัวเก่าเยอะเอาไปเปลียนก็เป็นเหมื่อนเดิม สงสัยล๊อดใหม่จะร้อนเร็วกว่า

Comment

ผมใช้ ax78 ตอนนี้มัน idle 50 องศา ปกติไม๊เนี่ย 4800+

Comment

Originally posted by Guitar_blues View Post
          ผมใช้ ax78 ตอนนี้มัน idle 50 องศา ปกติไม๊เนี่ย 4800+
          คุณ OC หรือเปล่าครับ

Comment

ผมยังไม่OCใช้ยังไงก็ไม่เกิน 40 องศา

Comment

everest แน่นอนสุดที่ใช้อยู่ครับ

Comment

ไม่ได้คล๊อกอารัยเรย เหอๆ51-55 แล้วด้วย วันสงกรานต์ ร้อนสุดๆ

Comment

Working...
                X