overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 29

Thread: คอมกาก แต่อยากโชว!!

OverclockZone Member Bommaster's Avatar

Default คอมกาก แต่อยากโชว!!

รูปคอมพ์ของป๋มครับ หลังจากซุ่มปิดเทอมมาหลายวัน (แบบว่างบน้อยหงะ)

งานนี้ขอ(พัดลม)แรงไว้ก่อน 5555+
    รูป รูป

OverclockZone Member Bommaster's Avatar

ต่อๆๆ แรงไม่แรงไม่เกี่ยว ขอจ๊าบอย่างเดียวเป็นกิน อิอิ
    รูป รูป

OverclockZone Member sphasuta's Avatar

สวยงับ หุหุ ^^

OverclockZone Member nests's Avatar

สวยๆ นึกว่า กาก แบบไหนสะอีก

กากแบบนี้ เทพ ครับ อิอิ

OverclockZone Member cyanide's Avatar
    バンコク=BKK ถนนจรัญสนิทวงศ์

แบบนี้เรียกกาก ของผมก็แกลบแล้วละท่าน อิอิ อิจฉา

OverclockZone Member popkongkang's Avatar

ก็สวยดีนี่นา

สวยครับ

ฝาหน้าก็ปิดไม่ไ้ด้อะสิเนี่ย

Quote Originally Posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
    สวยครับ

ฝาหน้าก็ปิดไม่ไ้ด้อะสิเนี่ย
    ฝาหน้ายังปิดได้ครับ แต่ว่าพัดลมที่ผมเอามาแปลงใส่อะ มันจะดูดลมเข้าไม่ค่อยดีเท่านั้นเอง

OverclockZone Member kunubon's Avatar

เคสเท่าไรงับ อยากได้ อ่ะ

OverclockZone Member tube_cats's Avatar
    ภายใต้ขนแมวอันปุกปุย

สีสันสวยสดมากมาย

Quote Originally Posted by kunubon View Post
    เคสเท่าไรงับ อยากได้ อ่ะ
    ผมอยู่ที่เชียงใหม่นะ เคสตัวนี้ผมล่ามาได้ 1900
    แต่บางร้านที่นี่ขาย 2300 แหนะ

เท่าที่สำรวจราคาจากเว็ปร้านกรุงเทพ อยู่ที่ประมาณ 1800 ครับ

OverclockZone Member tack77's Avatar

อยากได้สไมโลดอน ขอนแก่นไม่มีขาย เศร้าๆ ครับ

OverclockZone Member man10u's Avatar

นึกว่าไฟไหม้ในเคส Rocket II ตัวเขื่องใหญ่ได้ใจเจง ๆ

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

ท่าน จขกท. ใช้ Router รุ่้นเดียวกับผมเลย แล้วผมก็คิดจะเอาพัดลม 8cm. มาทำแบบนั้นเป๊ะๆ ไม่คิดว่าจะมีคนทำแบบที่ผมคิดจะทำ ><"

ว่าแต่ท่านใช้ไฟจากไหนอ่ะครับ พัดลมที่เป่า Router อ่ะครับ ?

เอาพัดลม 8 cm สวยๆ มาต่อเลยครับ ตอนนั้นเปลี่ยนเคส พัดลมเลยเหลือ แล้วเห็นเจ้าตัวเราเตอร์มันร้อนมากๆเลยครับ (เพราะเปิดบิตตลอดวัน)

ก็เลยเอาพัดลมมาลองๆทาบดู แล้วก็ลงมือซะเลย แต่ผมไม่รู้ว่าจะยึดมันยังไงนะ ก็เลยเอากาว 2 หน้ามาตัดเป็นชิ้นยาวๆบางๆนะครับ พอแปะได้รอบตัว แล้วก็เอาพัดลมทาบลงไปเลย (เพราะถ้าเจาะ กลัวเรื่องประกันครับ -*-)

จากนั้นเรื่องสายไฟ อาจจะต่อมาจากเจ้าตัว PSUในเครื่อง ก็ได้ครับ งานนี้โมสายไฟกันเลย แต่ว่าของผมใช้ PSU 2 ตัวนะครับ ตัวนึงวางนอกเครื่องแล้วจัมพ์ไฟตรงเลยครับ หุหุ

ลองทำดูนะครับ ผมวางพัดลมแบบดูดลมในเราเตอร์ออกนะ เพราะดูจากเครีบของเคาเตอร์แล้ว มันไม่น่าจะเป่าเข้าได้ง่าย (ครีบมันวางเฉียงนะครับ) ก็เย็นเจี๊ยบดีครับ ไม่เคยลองแบบเป่าเข้าเลย ดีใจเหมือนกันที่มีคนคิดเหมือนผม อิอิ

OverclockZone Member kiros's Avatar
    -:- งามวงศ์วาน -:-

ขอบคุณครับ ตอนนี้ผมก็จัดไปเรียบร้อยละ เอา พัดลม 8cm. สีดำมา(แบบled มัน สะดุดตาตอนเล่น = =")
    มาวาง แบบเป่าลมอัดเข้าไปครับ เพราะปกติ ผมก็ เปืดพัดลมตั้งโต๊ะ จ่อ ทั้งเคสทั้ง เร้าเตอร์ เลยคิืดว่าลมก็คงเข้าได้ปกติน่ะครับ

แล้วก็ใช้ CableType รัดคาดกลางให้แน่น เป็นอันเสร็จเรียบร้อย สวยงาม+เย็น อิอิ

เสียดายไม่มีกล้อง จะถ่ายมาให้ดูซักหน่อย ^^

ปล. ว่าแต่ ท่านใช้ net ของอะไรเ้อ่ย ?

Quote Originally Posted by kiros View Post
    ปล. ว่าแต่ ท่านใช้ net ของอะไรเ้อ่ย ?
    ใช้ MaxNet ของ TT&T คร้าบบ
    ตอนนั้นสมัคร 256 ตั้งแต่เมื่อ 4 ปีที่แล้ว จนมันปรับมาให้ 1024 ละ

ปล.พัดลมเป่าอัดมันเข้ามั้ยครับ เห็นครีบบนมันบังซะขนาดนั้น แล้วลมมันไม่สะท้อนขัดกับมอเตอร์พัดลมเหรอ

วันนี้ไปซื้อพัดลมมาใหม่ครับ อิอิ เห็นในกระทู้นึงในเว็ป Overclockzone (ขอโทษด้วยก๊าบบ ลืมเครดิต)
    เลยเอามาแปลงเป็นพัดลมเป่าแรมมั่ง อิอิ เห็นแล้วอิจฉาๆๆๆๆ ดูรูปกันเลยคร้าบบ

วันหน้าไปห้างเด๋วซื้อกระดาษเคฟล่ามาลองหุ้ม PSU ดูซักหน่อย
    ปล.มีโครงการจะลองเอาเกจวัดรอบของรถยนต์มาโมติดกับเคสด้วยนะครับ (รอตังก่อน555+)
    รูป รูป
    Last edited by Bommaster; 9 Apr 2008 at 20:35:19.

OverclockZone Member xculibur's Avatar

นี้คงกากเทพแน่เลย

OverclockZone Member

กากเทพ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks