Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับของที่แถมมาเวลาซื้อ M/B หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับของที่แถมมาเวลาซื้อ M/B หน่อยครับ

เวลาเราซื้อ M/B มาของที่แถมในกล่องมีอะไรบ้างครับ ขอแบบละเอียดเลย

ขอบคุณคร้าบ

เอาง่ายๆๆก็ลองติดตามอ่านในรีวิวของบอร์ดแต่ละตัวดูงับ
    เขามักจะโชว์ในส่วนของอุปกรณ์ของแถมต่างๆในกล่องอย่างครบครัน
    หรือเอาให้ชัวร์ ปกติข้างกล่องมันจะระบุไว้อยู่นะ ว่าแถมอะไรมาบ้าง (หรือไม่มีหว่า หุหุ)

Comment

ถ้าข้างกล่องไม่มี ก็ลองดูในคู่มือคับ

Comment

เอาหลัก ๆ ได้ไหมครับ เช่น สายต่อ กับ DVD-RW , Floppy A อะไรทำนองนี้อ่ะครับ
        สายเสียบกับปลั๊กมีอะไรบ้าง

Comment

แล้วแต่ รุ่น + ยี่ห้อ ด้วยคับ

Comment

เปิดmanualมาดูเลยครับ เค้าจะบอกไว้ แล้วเช็คตามได้เลย

Comment

M2N ครับ พอดีจะขายบอร์ดตัวนี้ แต่สายมันปนกันมั่วเลยไม่รู้ใช้อันไหนบ้าง เพราะประกอบคอมไม่เปงไม่รู้ใช้สายไหนบ้าง

เปิด Manual นี่หมายถึงให้เปิดอะไรเหรอครับ

Comment

Manual = คู่มือ

Comment

Originally posted by GOD-HAND View Post
                  M2N ครับ พอดีจะขายบอร์ดตัวนี้ แต่สายมันปนกันมั่วเลยไม่รู้ใช้อันไหนบ้าง เพราะประกอบคอมไม่เปงไม่รู้ใช้สายไหนบ้าง

เปิด Manual นี่หมายถึงให้เปิดอะไรเหรอครับ
                  Manual คู่มือที่เป็นเล่มกระดาษที่แถมมาภาษา Eng อะท่าน

Comment

สาย Cable นี่มี 2 ป่ะครับ ต่อ ใส่ DVD-RW ต่อ Floppy Disk ต่อ HDD ใช่ไหมครับ คู่มือดูอยู่ครับ แต่ ไม่รู้จัก 555+

แล้วก็สาย PSU ที่ไว้ต่อกับปลั๊ก

Comment

Working...
                    X