Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเล่น 9600GT SLI มั้งครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเล่น 9600GT SLI มั้งครับ?

มีใครเล่น 9600GT SLI มั้งครับ?
    เห็นใน Anandtech ความสามารถต่ำกว่า 9800GX2 แค่ 10% (Framerate)
    ถูกกว่าตั้ง 9พันแหน่ะ
    มีใครใช้อยู่บ้างไหมครับ?

ท่านไม่คิดถึงราคา MB ที่ SLI ได้หรอครับ ว่ามันแพงขนาดไหน แค่ตัวที่พอ SLI ได้ 780i

Striker II Formula 775 nForce 780i SLI 10 6 3-Way SLI 2 11,200 บาท

อ้างอิงเว็บ Busitek

ถึงมันแรงจริง แต่ในทางปฏิบัติ ค่า MB + 9600GT 2ตัว

กับ MB ธรรมดา กับ 9800Gx2 1 ตัว

คุณจะเลือกอันไหนหล่ะครับ

Comment

MB SLI ที่ไม่แพง อาจจะมองเป็นพวก 650i หรือ 680i มือสองก็ได้ครับ
      เห็นบอร์ด IT Market ขายพวก 650i ที่ 3,000 และ 680i ที่ 4,000 บาท

หรือว่าอาจจะรอ MB 750i เข้ามาขาย ซึ่งก็อาจจะยังแพงอยู่ดี ราคาน่าจะประมาณ 5K ปลายๆ ไปถึง 6K กว่าๆ ครับ

Comment

ไม่ได้กะจะใช้ Stiker อยู่แล้วแหล่ะครับ.. คงรอ 790i มาเป็น MB สามัญก่อนแหล่ะ..

ตอนนี้อยากดู HD48XX มากกว่า อิๆ

Comment

Originally posted by Viggo View Post
          MB SLI ที่ไม่แพง อาจจะมองเป็นพวก 650i หรือ 680i มือสองก็ได้ครับ
          เห็นบอร์ด IT Market ขายพวก 650i ที่ 3,000 และ 680i ที่ 4,000 บาท

หรือว่าอาจจะรอ MB 750i เข้ามาขาย ซึ่งก็อาจจะยังแพงอยู่ดี ราคาน่าจะประมาณ 5K ปลายๆ ไปถึง 6K กว่าๆ ครับ
          เห้นว่าพวกตระกูล 6 มีปัญหากับพวก G92 G94 หนิครับ วิ่งไม่เต้มหรืออะไรซักอย่างผมไม่แน่ใจ

หรือว่าใช้กับ CPU 45nm ไม่ได้ หรือปล่าว

อันนี้ต้องหาคนเคยใช้มาคอนเฟิมอีกทีครับ

Comment

จะเล่นตามกระแสหรือครับผมว่ารอตัวใหม่ เลยดีกว่านะ

Comment

เป้นผมเลือก SLi ดีกว่า เพราะของพร้อม แล้วเอาเลินที่เหลือไปซื้อ CPU แรงๆ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                เห้นว่าพวกตระกูล 6 มีปัญหากับพวก G92 G94 หนิครับ วิ่งไม่เต้มหรืออะไรซักอย่างผมไม่แน่ใจ

หรือว่าใช้กับ CPU 45nm ไม่ได้ หรือปล่าว

อันนี้ต้องหาคนเคยใช้มาคอนเฟิมอีกทีครับ
                ผมใช้ 650i กับ 9600GT SLI อยู่หนะ

ตระกูล 6 ไม่มีปัญหากับ G92 G94 นะครับ
                แล้วพวก C2D 45nm ก็ใช้ได้นะ ถ้า up bios

แต่ปัญหาใหญ่ของ ตระกูล 6 คือมัน ดัน FSB ได้ไม่เยอะครับ

Comment

Working...
                X