Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 4000+ อุนหภูมิเท่าไรครับแบบเดิมๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 4000+ อุนหภูมิเท่าไรครับแบบเดิมๆ

ไม่ได้ clock ของผม PC Wizard ขึ้น 50c' พัดลม 3ตัวมันร้อนเกินไปรึเปล่าครับ
    ช่วยแนะนำทีครับ แต่ก่อนอยู่ที่ 39-43c' แบบว่าเปิดเครื่องทั้งวัน

ไม่มีใครบอกผมเลยหลอเนี้ย ช่วยตอบหน่อยครับ

Comment

ของผมไม่เกิน 50 ครับ อยู่ที่ 48-49 ครับ ไม่ได้ปรับพัดลมใดๆ 50+ นี่ยังไม่เท่าไหร่นะครับ ถ้า62+ นี่น่าเป็นห่วง ทำไมเมื่อก่อนไม่ร้อน นี่ อาจเกี่ยวกับกับเสริมHW เข้าไปด้วยนะครับ เมื่อก่อน ผม ก็ 43 พอใส่8600GT กับ HDD อีกลูกไป เลยทำให้ร้อนขึ้นเลยครับ

Comment

ถ้า CPU กินไฟเท่าเดิม ก้อน่าจะร้อนเท่าเดิมนะคับ

เป็นเพราะสภาพอากาศหรือป่าวคับ ช่วงนี้อากาศร้อนอ่ะคับ

ถ้าอากาศมันร้อนพัดลมก้อช่วยได้ไม่มากเหมือนก่อนละคับ

Comment

ซิ้งhr01ไม่พัดลม ไม่ฮูด ไม่clock ไฟ1V.
          ไม่เคยเกิน40
          ซิ้งเดิมไม่เคยใช้

Comment

ผมรันเต็มที่ก็ไม่เกิน55นะครับ ถือว่าไม่ร้อนนะ

Comment

ตามนี้ครับ เปิดมาประมาณ 12 ชม. ใช้ CPU25% โดยประมาณ

Comment

2หัว fulload เต็มที่ เดิมๆก็คง 50 หน่อยๆครับ

Comment

44/50

Comment

ของผมอยู่ที่ประมาณ 39 - 42 ครับ ซิ้งเดิม

Comment

ปกติ 47-48 ครับ พัดลม 3

แต่ เปิดกลางวัน+นาน ๆ ประมาณ 52-55 เลยหละ

อากาศมันร้อน เจง ๆ ~* ขนาดไม่ OC นะเนี่ย

Comment

Working...
                      X