Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบรหัสHDDของWD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบรหัสHDDของWD

เคยอ่านเจอในกระทู้มาว่ารหัสรุ่น ABYS ของทาง WD จะเงียบ เย็น น่าใช้กว่ารหัสอื่น แต่ผมลองไปเดินดูตามร้านคอมพ์ส่วนใหญ่เห็นลงท้ายแต่แค่ YS ซะส่วนมาก ไม่ทราบว่ามันเหมือนกันไม๊ครับ หรือว่าจะต้องลงท้ายรุ่นว่า ABYS เท่านั้นจริงๆ ถามอีกข้อครับ สาย SATA กับ SATAII มีการรับส่งข้อมูลแตกต่างกันไหมครับ ถ้าต่างกัน HDDชนิด SataII จะไปใช้สาย Sata ก็คงจะไม่ดีกว่าสาย SataII ใช่ไหมครับ

รหัสมันผมก็งงคีบ ตอบได้แต่ว่า
    SATA1 150MB/s
    SATA2 300MB/s
    ถ้าใช้ ฮาดดิส SATA2 แต่ใช้สาย SATA1 ความเร็วก็เท่ากับSATA คือ150MB/s คับ
    ถูกอะปล่าว

Comment

เข้ามาอ่านด้วยคน อืมผมก็อยากทราบเหมือนกันครับ ว่ารหัสอะตกลง ใครรู้รายละเอียดมั่ง ผมก็กำลังจะซื้อของ WD ด้วยเหมือนกัน

Comment

ดันๆๆ อยากรู้ด้วยคน ไม่มีใครพอทราบเหรอครับเรื่องรหัสรุ่นของ HDD

Comment

Working...
        X