Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อคอมใหม่ครับ AMD หรือ Intel ดีครับไม่ล่อเป้านะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อคอมใหม่ครับ AMD หรือ Intel ดีครับไม่ล่อเป้านะครับ

มี 2 สเปกครับ

สเปกที่ 1
    AMD Athlon 64 X2 4600+
    K9A2 CF-F
    RAM A-DATA

สเปกที่ 2
    Intel Pentium E2160 1.8GHz
    P35 NEO2-FR
    RAM A-DATA

เลือกสเปกไหนดีครับ ผมมีการ์ดจอ Galaxy 8600GT อยู่แล้วครับสเปกไหนมันจะดึงพลังการจอได้ดีกว่ากันครับและได้เฟรมเรตใครเยอะกว่ากันครับ ผมกะว่าจะโอเวอร์คล็อกซัก 3.2 ใจนึงอยากได้
    K9A2 CF-F เอาไว้ใส่กับ 3 คอร์ อีกใจนึงอยากได้ P35 NEO2-FR สวยมากๆมีไฟด้วย ช่วยเลือกให้ทีครับ

AMD Athlon 64 X2 4600+
    K9A2 CF-F
    RAM A-DATA

เดิมๆ นี้แรงกว่า
    ส่วน oc นั้นไม่รู้

Comment

อินเทล ครับ ชาติตระกูลสูงส่ง

Comment

ผมว่า AMD น่าจะดีกว่านครับ (ดูจากspec) รอท่านอื่นละกัน

Comment

ชุดบนครับ

Comment

เอ๊ะ X2 4600+ นี่มัน 90nm ใช่ไหมท่าน

Comment

แล้วแต่ความชอบนะครับ

แต่ผมดับชุดแรกครับ บอร์ดเป็น AX78 ก็ได้ครับ ดีเหมือนกัน

Comment

มันแล้วแต่ชอบจริงๆนะครับ

Comment

เดิมๆ เอาชุดบนอีกเสียงครับ

Comment

Intel 2160 oc 3.2 ได้แบบไม่ต้องคิดเพราะ65nm ถ้าเพิ่มตังเอา2180จะแจ่มกว่า ดูลิงค์ลายเซ็นผมซิงค์ลมครับ
                    ถ้าใช้งานเดิมๆชุดAMDแรงกว่าครับ แต่ocผมไม่รู้ว่าได้ถึงไหนซิงค์เดิม แต่ปัจจุบันใช้แบบไหนก็ได้ครับ มันคือกัน

Comment

ผมชอบ Intel ผมแนะนำ Intel ครับ

Comment

แล้วแต่ศรัทธา

Comment

ผมเลือก Intel เอามา OC

Comment

Working...
                          X