Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่ๆหน่อยครับ E2160+965P-DS4 ลากไม่ขึ้นครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่ๆหน่อยครับ E2160+965P-DS4 ลากไม่ขึ้นครับ

พี่ครับ
    พอดีผมมี E2160 กับ MB 965P-DS4 Rev 1 กับแรม kingmax Bus 800 PSU Tagan bz 600 ครับ พอดีผม clock ไม่ค่อยเป็นอ่ะครับ
    ผม clock ได้ 2.9 ครับ แต่มันไม่เสถียร
    ผมเห็นของคนอื่น clock ได้ 3.5-3.7 กว่า ทั้งนั้นเลย
    พี่พอมีวิธ๊ไหมครับ
    ข้อมูลโดยรวมที่ผมปรับครับ ถ้าจำไม่ผิดน่ะครับ
    ผมปิด C1E ปรับ host CPU ที่ 325 ครับ
    VGA ที่ 101 ครับ
    แรมทดไปที่ต่อ 2 ครับ
    เพิ่มไฟแรมที่ .2
    ไฟ cpu ที่ 1.375 ครับ
    พี่ว่าผมปรับอะไรผิดไปไหมครับ
    ขอบคุณมากครับ

ไฟซีพียูน้อยไปนะผมว่า ลองสัก 1.4 ดูครับ

Comment

Originally posted by zman View Post
      ไฟซีพียูน้อยไปนะผมว่า ลองสัก 1.4 ดูครับ
      เคยลองแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิดมันบูตไม่ติดอ่ะครับ

Comment

มีบัสสเต๊ปป่ะ....

Comment

oc ขึ้นยากหน่อยนะครับ ตระกูล 965P ของ gigabyte กับ E2160
          จากผู้มีประสบการณ์ในการลาก -*-
          Last edited by อิมพีเรียล; 8 Apr 2008, 10:35:27.

Comment

Originally posted by dears View Post
            มีบัสสเต๊ปป่ะ....
            มันคืออะไรเหรอครับ อธิบายให้หน่อยได้ไหมครับ

Comment

Originally posted by benjawanit View Post
              มันคืออะไรเหรอครับ อธิบายให้หน่อยได้ไหมครับ
              ปรับFSBครับ ของบ๊วยใช้ 2.0 คือ การทด 1:1 นั่นเอง

1.40 ไม่ติดก็เพิ่มไฟไปเรื่อยๆครับ ตัวนี้อาจจะกินไฟมากหน่อย

Comment

Originally posted by matoom View Post
                ปรับFSBครับ ของบ๊วยใช้ 2.0 คือ การทด 1:1 นั่นเอง

1.40 ไม่ติดก็เพิ่มไฟไปเรื่อยๆครับ ตัวนี้อาจจะกินไฟมากหน่อย
                เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณมากครับ พี่เต้

Comment

ไฟ cpu เราสามารถเพิ่มไปได้เลื่อยๆๆ เลยใช่ไหมครับ

Comment

เท่าที่เคยจับ DS4 ต้อง 1:1 เท่านั้นครับ เลือกแรมพอสมควรครับผม ไฟอย่าเพิ่มมาก ของ Gigabyte ระวังจะดับกลางอากาศ

Comment

แวะเอาผลงาน กากๆมาแปะครับ ทั้ง Rev L2 และ M0 ระบายความร้อนด้วย HR-01
                      Last edited by อิมพีเรียล; 18 Aug 2008, 01:38:48.

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                        แวะเอาผลงาน กากๆมาแปะครับ ทั้ง Rev L2 และ M0 ระบายความร้อนด้วย HR-01
                        แสรด L2 ไกลกว่า M0 หัวเถิกกิงๆ

Comment

ท่านอิมทำไงถึงจะให้ FSB ถึง 400 ครับ

Comment

Working...
                          X